Hạng B2
3/1/17
352
484
63
Các bác này thông chốt rạch chiếc vs đồng nai em mới nễ nhan :)
đang hóng vụ bắn tốc độ sai . của miền ngoài với đồng nát. topic của bác đăng đó.
bác kia làm đơn hùng hổ lắm, gửi các ban nghành. nhưng ko biết đi tới đâu.
nếu thông được thì thì phẻ
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

• Like
Reactions: nta139 and long265
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Tào lao hết sức.
Biển cấm rẽ đặt ngay trước giao lộ, biển hướng dẫn này lại đặt ở giao lộ trước đó nữa. Xem ra chẳng liên quan gì nhau.

Nguyễn Thị Minh Khai --> Trương Định --> Võ Văn Tần có biểm cấm quẹo phải, vậy bác nào cao kiến làm giùm em cái biển I.418 xem thế nào
Bb I.418 này em thấy hay áp dụng cho những trường hợp
1. Cần xác định lộ trình thay thế do thi công đường, cầu vượt, ... và sẽ đc gỡ bỏ khi thi công xong
2. Hạn chế quẹo trái (mặc dù là đường 2 chiều) nhằm giảm xung đột. Lúc này cần lộ trình thay thế, thường là đi thẳng vào đường cấm quẹo trái qua
Cái vd của bác là đường 1 chiều mà.

Hạng B2
3/1/17
352
484
63
"' chứ dùng I.418 để tranh luận việc đi vào đường cấm quẹo thì em không đồng ý" .
nhưng luật nó quy định vậy. quan trọng là phải biết " áp dụng" .
bác không đồng ý, cũng chỉ quan điểm cá nhân. còn ở đây là "Luật pháp".
nếu sai, sao không lập biên bản đi....
còn bác nói " kỹ năng tìm đường gì đó." thì đâu phải ai cũng như ai đâu bác.
luật còn có người nước ngoài tham gia nữa. chứ ko phải dành cho dân " địa phương đâu bác". mà người nước ngoài ở việt nam, bác biết bao nhiêu nước ko???.
trong khi đó biển báo mình lại chưa " thống nhất " với các nước mà sử dụng chung về biển báo.
vậy khi họ gặp biển báo "tào lao" . họ đi như thế nào???
nếu ai cũng có kỹ năng tốt. thì xứ mình đâu phải là xứ " thiên đường".
em xin trích 1 clip của @ngotpro đã đăng . " ở cầu vượt trạm 2, tài xế lọng cọng hướng đi.".do biển báo cắm lung tung.
luật giao thông là phải " hướng dẫn rõ ràng " nhằm giúp cho người tham gia " hiểu ". người ta mới chấp hành được.
như trường hợp đường cát lái. biển báo nằm tít bên phải, phía trong. làn sát con lươn mà thấy " được biển" cũng " gian nan" , đối mới tài mới.
bác mổ xẽ điều 20.6 chưa qc41/2016

sẵn đây bác nói
Em nói thì đụng chạm nhưng dân ngoài ấy "lý sự" nhất hành tinh.
Mịa sai là sai, biển cấm quẹo, mà quẹo là sai. Còn bảng hướng dẫn là hướng dẫn, không thể lấy cái này để che lấp hành vi kia.
Còn em nêu ví dụ để cho thấy bác gì trên kia nói dành cho người lạ đường gì đó, thì các bác mới đi vào HCM thì làm gì biết 1 chiều, 2 chiều, chạy đến gần tới giao lộ thì thấy biển cấm quẹo, thì hông được quẹo thôi, tìm đường khác.
Còn kỹ năng tìm đường khi thấy biển cấm quẹo thì nhiều anh em quá rành, nếu đường hai chiều, cấm quẹo trái thì ta quẹo phải tại đường đó luôn, chạy 1 khúc ta kiếm cách quẹo U turn lại. Còn đường 1 chiều thì cấm 1 chiều này, đương nhiên ta chạy tiếp sẽ có con đường có chiều ngược lại, ta làm chữ U to hơn, thế thôi.
Biển chỉ dẫn I.418 thường dành cho lộ trình thay thế các con đường có công trình phía trước đang thi công, rào cản như bác nói thì quá OK,...chứ dùng I.418 để tranh luận việc đi vào đường cấm quẹo thì em không đồng ý.

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Em nói thì đụng chạm nhưng dân ngoài ấy "lý sự" nhất hành tinh.
Mịa sai là sai, biển cấm quẹo, mà quẹo là sai. Còn bảng hướng dẫn là hướng dẫn, không thể lấy cái này để che lấp hành vi kia.
Còn em nêu ví dụ để cho thấy bác gì trên kia nói dành cho người lạ đường gì đó, thì các bác mới đi vào HCM thì làm gì biết 1 chiều, 2 chiều, chạy đến gần tới giao lộ thì thấy biển cấm quẹo, thì hông được quẹo thôi, tìm đường khác.
Còn kỹ năng tìm đường khi thấy biển cấm quẹo thì nhiều anh em quá rành, nếu đường hai chiều, cấm quẹo trái thì ta quẹo phải tại đường đó luôn, chạy 1 khúc ta kiếm cách quẹo U turn lại. Còn đường 1 chiều thì cấm 1 chiều này, đương nhiên ta chạy tiếp sẽ có con đường có chiều ngược lại, ta làm chữ U to hơn, thế thôi.
Biển chỉ dẫn I.418 thường dành cho lộ trình thay thế các con đường có công trình phía trước đang thi công, rào cản như bác nói thì quá OK,...chứ dùng I.418 để tranh luận việc đi vào đường cấm quẹo thì em không đồng ý.
cứ theo nuật mà làm nha cụ

Hạng D
7/3/11
1.609
4.364
113
Sài Gòn
Bác tài trong clip có bảo là ko cho phạt đâu, bác ây nói năng rất từ tốn đó chứ. Còn đúng cái sổ nhật ký gì đó em cũng chả ký, nó chẳng ghi gì, ký vào mai mốt lòi ra tờ tường trình abc gì đó, rồi cãi ai. Như cái vụ ngân hàng (các bác search đi nha) bắt người dân ký khống 1 số giấy tờ, thành ra là giấy rút tiền sổ tiết kiệm đâu gần chục tỷ đồng, cả đám cấu kết nhau.