Hạng B2
23/9/14
153
203
43
52
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đọc comment của bác em chợt nhớ lại cách nay khoảng trên 20 năm, lúc đó em gởi chiếc DREAM 2 ở big c Đồng nai nhưng vì ko về kịp sau 9h tối nên bigc nó chuyển xe em qua ca tp biên hoà tạm giữ vì nghi ngờ xe gian.Hôm sau em lên catp bh nhận xe thì nó ko cho lấy xe và hẹn em 1tuan để xác minh ( vì xe này em mua qua mấy đời chủ mà chưa sang tên). sau 1tuan họ xác minh xong em lên nhận xe thì em phát hiện nhớt dính tùm lum ở cặp phuộc trước, em phát hiện họ đã đổi cặp phuộc trước và cả cái chản ba bằng đồ china ( lúc đó các món này có giá trị các bác ạ).lúc đó em bức xúc quá các bác ạ ,vì xe mình không phải là xe gian. ức quá em làm lớn chuyện ko chịu nhận xe em la lớn đòi gặp trưởng ca trình bày. thấy em làm cứng nên có 1 xếp xuống ( do lâu quá em ko còn nhớ rõ cấp gì , tên gì ) đã xuống nước mời em vào tường trình lại nhũng thứ bị tráo đổi và hứa sẽ bồi hoàn lại những món "tương tự" và hẹn em chiều lên nhận lại xe. và đúng như vậy chiều e lên nhận lại đúng y cặp phuộc và chãn ba of xe ( chứ ko phải cặp tương tự !).sau đó dù vẫn tức nhưng em vẫn ngõ lời cảm ơn xếp ấy vì đã đích thân g/q vụ việc- và xếp ấy còn free luôn các khoảng chuyển xe từ bigc về tpbhoa và free luôn tiền lưu bãi> 7 ngày..thật đúng là xứ sở T Đ !!!!!!!!!!!!!!!!! đây là chuyện thật 100 % đó các bác ạ,
Tôi tin bác

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
Tôi tin bác
Em kể sự thật đó bác, còn đối cái bình accqui đồng nai sắp hư nữa, nhưng do ko để ý kỹ nên về nhà mới biết (em là dân cơ khí nên khá rành). Em còn nghe đc nho nhỏ xếp ấy chửi mấy tay kia tụi bây có đui ko? Xe đó đang chờ xác minh mà .!

• Like
Reactions: nhatchi
Hạng D
6/5/07
1.703
19.212
113
@tien dat bãi xe nào của xxx cũng vậy! Vì vậy ngta mới sợ bị giam xe! Mấy xe IC đánh lửa đều bị thay hết mà khg thể khiếu nại được! Nghe nói....giờ cũng vậy àh

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Đọc comment của bác em chợt nhớ lại cách nay khoảng 20 năm, lúc đó em gởi chiếc DREAM 2 ở big c Đồng nai nhưng vì ko về kịp sau 9h tối nên bigc nó chuyển xe em qua ca tp biên hoà tạm giữ vì nghi ngờ xe gian.Hôm sau em lên catp bh nhận xe thì nó ko cho lấy xe và hẹn em 1tuan để xác minh ( vì xe này em mua qua mấy đời chủ mà chưa sang tên). sau 1tuan họ xác minh xong em lên nhận xe thì em phát hiện nhớt dính tùm lum ở cặp phuộc trước, em phát hiện họ đã đổi cặp phuộc trước và cả cái chản ba bằng đồ china ( lúc đó các món này có giá trị các bác ạ).lúc đó em bức xúc quá các bác ạ ,vì xe mình không phải là xe gian. ức quá em làm lớn chuyện ko chịu nhận xe em la lớn đòi gặp trưởng ca trình bày. thấy em làm cứng nên có 1 xếp xuống ( do lâu quá em ko còn nhớ rõ cấp gì , tên gì ) đã xuống nước mời em vào tường trình lại nhũng thứ bị tráo đổi và hứa sẽ bồi hoàn lại những món "tương tự" và hẹn em chiều lên nhận lại xe. và đúng như vậy chiều e lên nhận lại đúng y cặp phuộc và chãn ba of xe ( chứ ko phải cặp tương tự !).sau đó dù vẫn tức nhưng em vẫn ngõ lời cảm ơn xếp ấy vì đã đích thân g/q vụ việc- và xếp ấy còn free luôn các khoảng chuyển xe từ bigc về tpbhoa và free luôn tiền lưu bãi> 7 ngày..thật đúng là xứ sở T Đ !!!!!!!!!!!!!!!!! đây là chuyện thật 100 % đó các bác ạ,
CA củng có nhiều người..tốt,mình tin điều đó..!

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Đọc comment của bác em chợt nhớ lại cách nay khoảng 20 năm, lúc đó em gởi chiếc DREAM 2 ở big c Đồng nai nhưng vì ko về kịp sau 9h tối nên bigc nó chuyển xe em qua ca tp biên hoà tạm giữ vì nghi ngờ xe gian.Hôm sau em lên catp bh nhận xe thì nó ko cho lấy xe và hẹn em 1tuan để xác minh ( vì xe này em mua qua mấy đời chủ mà chưa sang tên). sau 1tuan họ xác minh xong em lên nhận xe thì em phát hiện nhớt dính tùm lum ở cặp phuộc trước, em phát hiện họ đã đổi cặp phuộc trước và cả cái chản ba bằng đồ china ( lúc đó các món này có giá trị các bác ạ).lúc đó em bức xúc quá các bác ạ ,vì xe mình không phải là xe gian. ức quá em làm lớn chuyện ko chịu nhận xe em la lớn đòi gặp trưởng ca trình bày. thấy em làm cứng nên có 1 xếp xuống ( do lâu quá em ko còn nhớ rõ cấp gì , tên gì ) đã xuống nước mời em vào tường trình lại nhũng thứ bị tráo đổi và hứa sẽ bồi hoàn lại những món "tương tự" và hẹn em chiều lên nhận lại xe. và đúng như vậy chiều e lên nhận lại đúng y cặp phuộc và chãn ba of xe ( chứ ko phải cặp tương tự !).sau đó dù vẫn tức nhưng em vẫn ngõ lời cảm ơn xếp ấy vì đã đích thân g/q vụ việc- và xếp ấy còn free luôn các khoảng chuyển xe từ bigc về tpbhoa và free luôn tiền lưu bãi> 7 ngày..thật đúng là xứ sở T Đ !!!!!!!!!!!!!!!!! đây là chuyện thật 100 % đó các bác ạ,

20 năm sau thế nào a?

Hạng B2
1/4/15
388
2.538
93
52
Anh chỉ được cái vu khống ng ta! An ai đời làm ba chuyện tào lao đó! Tôi ko tin

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
Anh chỉ được cái vu khống ng ta! An ai đời làm ba chuyện tào lao đó! Tôi ko tin
Tin hay ko là tùy bác, lúc đó khoảng năm 95, 96 gì đó bác. Khi đó có rất nhiều người dân đi làm giấy tờ chứng kiến vụ việc và họ ủng hộ em gặp xếp trên để làm rõ.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
31/8/15
18
17
3
52
Mịa. Trên đời em ghét nhứt mấy thằng lật lọng, đã nhận bồi thường rồi thì thôi, hứa xóa clip rồi còn post lên. Sống éo có tín thì bị đập là đúng. Đã ngon rồi thì chơi tới luôn còn không nhịn luôn đi. Nhịn chưa phải lúc nào cũng nhục. Không giữ lời, lật lọng chính là nhục.
nói chung 49 gặp 50 thế thì xã hội mới tốt hơn chư ai cũng im hết thì ra đường tốn lúa hơi nhiều

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng B2
1/4/15
388
2.538
93
52
Tin hay ko là tùy bác, lúc đó khoảng năm 95, 96 gì đó bác. Khi đó có rất nhiều người dân đi làm giấy tờ chứng kiến vụ việc và họ ủng hộ em gặp xếp trên để làm rõ.
Chuyện 20 năm zồi ai mà tin!

Hạng D
11/1/09
3.644
7.673
113
nơi xa lắm
Em tin bác, thật 100% nhà em cạnh ca huyện, xem giam trong đấy tụi nó luộc đồ hoài chứ gì. :) nó luôc của bác có 2 thứ là còn may đó.

• Like
Reactions: nam_forza