Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Em mà đi cung đường này chắc xe phải độ 2 tời, mà phải tời hiệu Warn với cáp mền với an tâm, Vi Xai gì đó .. làm cho mỗi bánh mỗi cái ..kể cả bánh sơ cua có luôn
, còn lốp thì phải MT mới chuẩn. Đoàn xe phải thuộc hạng "đoàn chuẩn", cùng đồng phục phải chỉnh tề, chứ ông Dmax cùi cùng với Triton bị cháy côn ..(vừa vá côn tạm dùng vài tháng) mà dám vác đi, đúng thật là liều :D, đồng phục thì dép lào dép lê..

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
DAOTHOAT nói:
20 giờ cùng nhau trên Đại Lộ thơ Mộng 722 ...!

Ack !!! F1 sao mở đường ra rộng dữ vậy trùi .
Hết mấy chai cho nên tụi em kêu cuốc vào rộng chút để sau này dễ đi các bác ạ. Hôm qua 4h sáng em về tới nhà, nằm ngủ mà cứ lơ mơ thấy mình đang chạy xe bên mép vực....

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
juanle nói:
Hãi, hãi thật, nhìn cái vực choáng quá, trời mà mưa nữa chắc em de lui cho bên tài nó nằm vách núi, lỡ có trượt bánh xe thì em nhảy ra cho nó lẹ :D
Chiều hôm chúng em đi có mưa đó bác, do đó nên cũng đỡ cuốc hơn phần nào do đất mềm.
@Absolut: bác De người dân tộc Chin (người kêu nhân công đào đường phụ chúng em) cũng đề xuất như vậy, bác ấy nói sẽ chặt cây le để làm gác chắn và chỉ thu phí xe nào có tời đi qua thôi bác ạ :D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
otosaigon nói:
Em mà đi cung đường này chắc xe phải độ 2 tời, mà phải tời hiệu Warn với cáp mền với an tâm, Vi Xai gì đó .. làm cho mỗi bánh mỗi cái ..kể cả bánh sơ cua có luôn
, còn lốp thì phải MT mới chuẩn. Đoàn xe phải thuộc hạng "đoàn chuẩn", cùng đồng phục phải chỉnh tề, chứ ông Dmax cùi cùng với Triton bị cháy côn ..(vừa vá côn tạm dùng vài tháng) mà dám vác đi, đúng thật là liều :D, đồng phục thì dép lào dép lê..
Bởi thế hôm đi tiền trạm cùng chã chân dài về bằng xe của bác, em quyết định cho mấy em xe khủng như thế ở nhà chứ vác theo lại xót xe... he he...:D
Còn đồng phục thì anh em đồng bào thấy bọn em đi đường này mà chơi toàn dép lê, áo ba lỗ nên gạ gẫm bán cho mấy đôi ủng cùng áo mưa ...cũng may mình không bị lừa...:D

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
Ơ, sao lúc này sau offroad là lo kháy nhau à??????
Hiện tượng mới chăng?????

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
TOY nói:
juanle nói:
Hãi, hãi thật, nhìn cái vực choáng quá, trời mà mưa nữa chắc em de lui cho bên tài nó nằm vách núi, lỡ có trượt bánh xe thì em nhảy ra cho nó lẹ :D
Chiều hôm chúng em đi có mưa đó bác, do đó nên cũng đỡ cuốc hơn phần nào do đất mềm.
@Absolut: bác De người dân tộc Chin (người kêu nhân công đào đường phụ chúng em) cũng đề xuất như vậy, bác ấy nói sẽ chặt cây le để làm gác chắn và chỉ thu phí xe nào có tời đi qua thôi bác ạ :D
Mịa, cha này tự tin thấy ớn. Đường của chung mà bác làm như dễ ngon ăn với cái trạm thu phí gốc le của bác...:)
@ Muc: vui thôi bác trong khi chờ đợi ông phó nháy.
Có làm chuyến nữa thì bữa nào anh em mình ngồi họp bàn lại.
Đường này nhìn thế chứ sau một trận mưa là tình hình khác hẳn ... thay đổi nhiều, không dễ ăn đâu nên thú vị lắm. Đồ dùng trang bị thì em nghĩ cũng không cần nhiều, chỉ quan trọng là tời phải hoạt động tốt vì không thể quay đầu xe nên phải tự tời chính mình. Anh em Jeep thì em nghĩ độ máu thừa nên mấy cái kia chỉ là muỗi!!!

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Bởi thế hôm đi tiền trạm cùng chã chân dài về bằng xe của bác, em quyết định cho mấy em xe khủng như thế ở nhà chứ vác theo lại xót xe... he he...:D
Mừng quá, vậy hôm bác đi tiền trạm mà lòng em lo âu .. không biết sư cưỡi xe có còn gì không :D

Chém Gió
13/5/10
99
45
28
46
Theo em thông tin trên mạng cần phải minh bạch và chính xác .
Đoạn nào qua được thì nói là qua được .
Đoạn nào dùng kỹ xảo điện ảnh thì cũng nói là ... hình này có qua xử lý PS vv...
Đoạn đường nào đã mở xong thì cũng nói rõ : Đường hiện nay đã thông , sedan có thể chạy vô tư ... thì cũng nên nói rõ để bác nào thích đi thì cũng yên tâm mà trải nghiệm .
Em lại cứ tưởng các bác phải bay qua vực hay lặn qua sông cơ , ai ngờ lại trúng ngay .... gió của các bác .:mad:

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
F150 nói:
Theo em thông tin trên mạng cần phải minh bạch và chính xác .
Đoạn nào qua được thì nói là qua được .
Đoạn nào dùng kỹ xảo điện ảnh thì cũng nói là ... hình này có qua xử lý PS vv...
Đoạn đường nào đã mở xong thì cũng nói rõ : Đường hiện nay đã thông , sedan có thể chạy vô tư ... thì cũng nên nói rõ để bác nào thích đi thì cũng yên tâm mà trải nghiệm .
Em lại cứ tưởng các bác phải bay qua vực hay lặn qua sông cơ , ai ngờ lại trúng ngay .... gió của các bác .:mad:
:D:D:D
Nhắc đến chuyện này mới nhớ chuyện vui.
Ông bannang có đem theo con Vietmap, chẳng biết mua ở đâu mà khi ngoài quốc lộ thì không nhận diện được đường ... vào Quốc lộ 722 này thì phát ra rả: " 300m nữa tới giao lộ, chuẩn bị rẽ trái, yêu cầu chạy chậm ..." Làm lão bannang cứ phanh dúi dụi vì sợ đâm vào khỉ hay thú dữ:D ( đường thì chưa được 2m)