Hạng D
10/9/12
2.642
122
63
Re:Góc tư vấn và chăm sốc sức khỏe gia đình

truongnx2012 nói:
Vậy em mới buồn, nếu nó còn nhiều thì thế nào em cũng được chút đỉnh :(
Chính xác! Nhưng bác yên tâm đi. Khi nào bác thực sự cần em sẵn sàng giúp bác mà. Còn mấy cái vụ nhức cơ lặt vặt vì chơi thể thao thì ko cần dùng đến nó đâu bác ạ.

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao

Chiến ơi...! anh một ít thuốc trị dạ dày nhé. Thanks

Hạng D
10/9/12
2.642
122
63

toyota cresta nói:
Chiến ơi...! anh một ít thuốc trị dạ dày nhé. Thanks

Cho bác 3 lít luôn
Nhưng phải bảo quản kỷ và dùng trong tg ngắn thôi kẻo nó hư uỗng !

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Bệnh em cũng giống bệnh dạ dày hay sao vậy anh Chiến?

Hạng D
10/9/12
2.642
122
63

huy812000 nói:

Đúng rồi Huy! Đầy hơi khó tiêu là hiện tượng dư men hoặc thiếu men tiêu hóa trong dạ dày. Dư men thì kèm theo ợ chua nóng bao tử và ở cổ khi ợ. Đừng ăn ớt uống vài gói hổ trợ men tiêu hóa là êm thôi. Còn ko đc5 thì anh chuyển thuốc cho.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Cop oi la Cop nói:
huy812000 nói:

Đúng rồi Huy! Đầy hơi khó tiêu là hiện tượng dư men hoặc thiếu men tiêu hóa trong dạ dày. Dư men thì kèm theo ợ chua nóng bao tử và ở cổ khi ợ. Đừng ăn ớt uống vài gói hổ trợ men tiêu hóa là êm thôi. Còn ko đc5 thì anh chuyển thuốc cho.
Dạ, em không rành lắm, anh giúp em theo triệu chứng em mô tả như trên là được. Sau này tính tiếp.
Vì bác TOY vừa chỉ nói đến thuốc trị dạ dày thì em được hiểu nó tương tự bệnh của bác Dũng, tức là bệnh này nhiều người hay bị và nặng có thể dẫn tới loét dạ dày.....v.v....
Còn bệnh của em thì em nghi là do dư men gì đó.......nên bệnh có thể liên quan đến dạ dày, nhưng có lẻ nó có tên gọi khác với bệnh dạ dày mà mọi người thường hay nhắc tới!
Sợ không khéo em uống nhầm thuốc của bác TOY thì teo.......:D

Hạng D
10/9/12
2.642
122
63

huy812000 nói:
Cop oi la Cop nói:
huy812000 nói:

Dạ, em không rành lắm, anh giúp em theo triệu chứng em mô tả như trên là được. Sau này tính tiếp.
Vì bác TOY vừa chỉ nói đến thuốc trị dạ dày thì em được hiểu nó tương tự bệnh của bác Dũng, tức là bệnh này nhiều người hay bị và nặng có thể dẫn tới loét dạ dày.....v.v....
Còn bệnh của em thì em nghi là do dư men gì đó.......nên bệnh có thể liên quan đến dạ dày, nhưng có lẻ nó có tên gọi khác với bệnh dạ dày mà mọi người thường hay nhắc tới!
Sợ không khéo em uống nhầm thuốc của bác TOY thì teo.......:D

Yên tâm đi. Bẹnh viêm màng túi thì anh không trị đc5. Chứ thuốc này là thảo dược. Uống vào chỉ tốt hơn chứ ko hại gì . Nó có vị ngọt và thơm như trà hay sinh tố thôi. :D:D
Em bị nhẹ mà! Chỉ cần ra tiệm thuốc mua mấy gói hổ trợ men tiêu hóa là ok ngay. nhớ nói với họ triệu chứng của em .

Last edited by a moderator:
Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Vậy cái này mình uống liền hay khi bị triệu chứng bệnh thì mới uống vậy anh?
Cảm ơn anh Chiến nhiều!

Last edited by a moderator: