Hạng F
16/7/15
6.310
25.321
113
Sau 4 năm chia tay với KCN Mỹ Phước 2, hai ngày qua, có công việc nên hôm nào cũng sáng đi chiều về giữa SG-KCN Mỹ Phước 2, đường xá tốt, phần lớn cho 80km/h ngay cả trong khu vực Thủ Dầu Một (có biển báo rỏ), tuy nhiên vẫn còn vài biển báo hạn chế tốc độ thậm chí có biển không quá 20km/h dựng tại công trường phía trước Metro Bình Dương, chắc là mấy chú chưa tháo dỡ kịp. Như AEOS đã nói, tốc độ cho phép 80/km/h nhưng qua nhiều ngã tư, người dân, nhất là công nhân qua lại rất đông, vì vậy các bác tài phải thật sự cẩn trọng..nếu cứ giữ nguyên tốc độ cao đến các ngã tư thì khó trở tay kịp.
đoạn METRO là chưa tháo kịp; chứ 20km/h thì ai mà chạy cho được (đang 80 -> 60 -> 20 km/h);

ở Bình Dương thì em chỉ bức xúc ở đoạn ngã 3 ngay sau ngã tư Hòa Lân (hướng từ TPHCM về BD) (ngã quẹo vô cty AB ngày xưa); tự dưng 60->40 km/h chỉ ~100m; đi hướng đó còn đỡ, đi ngược lại thì đang đạp lên dốc ngon lành xuống luôn 40 km/h mới kinh! em chả hiểu cái cty ngay đó có cái vẹo gì mà được như vậy !?!?

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
đoạn METRO là chưa tháo kịp; chứ 20km/h thì ai mà chạy cho được (đang 80 -> 60 -> 20 km/h);

ở Bình Dương thì em chỉ bức xúc ở đoạn ngã 3 ngay sau ngã tư Hòa Lân (hướng từ TPHCM về BD) (ngã quẹo vô cty AB ngày xưa); tự dưng 60->40 km/h chỉ ~100m; đi hướng đó còn đỡ, đi ngược lại thì đang đạp lên dốc ngon lành xuống luôn 40 km/h mới kinh! em chả hiểu cái cty ngay đó có cái vẹo gì mà được như vậy !?!?
Ngay đó có cái nhà hàng tiệc cưới đó bác. Nhưng em chưa thấy CA bắt 4 bánh trên con đường đó. Chỉ bắt tụi đua xe buổi tối thôi.

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
QL 13 ngay trạm thu phí cũ, hướng SG-BD đối diện Metro có cắm 1 bảng KDC, chạy hoài kh thấy hết bảng, mà đoạn đó lúc trước cứ 80km/h mà phang, chả bít sao mà lần
Chỗ này lúc trước có cái bảng 80 sau bảng KDC nhưng thi công trước Metro nên gắn cái bảng 20.

Hạng F
16/7/15
6.310
25.321
113
Ngay đó có cái nhà hàng tiệc cưới đó bác. Nhưng em chưa thấy CA bắt 4 bánh trên con đường đó. Chỉ bắt tụi đua xe buổi tối thôi.
Nhà hàng đó có quyền VIP !?
Chưa bắt nhưng nếu bắt là mình không cãi được... rất vô lý!

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Chạy đường Bd hoài quen rồi qua tỉnh khác chạy nhiều khi căng thẳng lắm đúng không bác :)
Đúng vậy bác. Cái thói quen quan sát và tuân thủ biển báo giúp đở AE ta rất nhiều dầu tham gia giao thông bất kỳ ở đâu. Nhưng cái hôm đầu tiên phóng xe đến gần cuối dốc trước Metro Binh Dương nhìn thấy cái biển báo không quá 20km/h, phải điều chỉnh gấp tốc độ...may mà phía sau không có bác nào bám đuôi..hihi...sau đó là thấy các bác khác cứ qua mặt mình vù vù...nên đoán là biển báo này chưa tháo gở kịp thời. Vụ này mà ở SG hoặc ĐN, thì các bác tài mình bị mất tiền nhiều đây.

Hạng B2
13/2/15
220
280
63
Tại ít bắt nên bác kg thấy thôi chứ nhiều đoạn 50 mà :) nhất là qua mấy khu cn :)
Đại lộ Bình Dương (QL13) e đâu có thấy chỗ nào qui định chạy 50km/h đau bác (trừ đoạn có công trình)

Hạng B2
22/3/15
295
298
63
Đại lộ Bình Dương (QL13) e đâu có thấy chỗ nào qui định chạy 50km/h đau bác (trừ đoạn có công trình)
Hướng sg - bến cát..
Vừa qua metro xíu có bản khu dân cư >> qua đại nam mới có bản kết thúc
Gần đến kcn mỹ phước 1 cũng có bản khu dan cư >> qua bv bến cát mới hết..
Dạo này thường xuyên bắn tốc độ nha các bác..
Mình lv ở chơn thành nên một tuần đi tuyến này vài lần.

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Hướng sg - bến cát..
Vừa qua metro xíu có bản khu dân cư >> qua đại nam mới có bản kết thúc
Gần đến kcn mỹ phước 1 cũng có bản khu dan cư >> qua bv bến cát mới hết..
Dạo này thường xuyên bắn tốc độ nha các bác..
Mình lv ở chơn thành nên một tuần đi tuyến này vài lần.
Em ngày nào củng từ ngã tư chợ Đình lên hướng Ben Cat toan 80. Em nhớ qua khỏi ngã tư Le Hong Phong có bảng 80 lại mà. Để em kiểm tra lại xem.thank bác.

Hạng B2
28/4/15
206
467
63
32
Em ngày nào củng từ ngã tư chợ Đình lên hướng Ben Cat toan 80. Em nhớ qua khỏi ngã tư Le Hong Phong có bảng 80 lại mà. Để em kiểm tra lại xem.thank bác.
Qua đại nam thì có bảng hết KDC mà e kg biết bảng bắt đầu KDC cắm khúc nào nữa