Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Tết là gia đình sum vầy chứ đi đón ở nơi lạ hoắc thì chán lắm trừ phi nơi đó có chiến hữu hoặc họ hàng nhiệt tình. Đó là còn chưa nói giá dịch vụ tăng cao hơn ngày thường làm cho chuyến đi nặng chi phí.

• Like
Reactions: LACDA and Osin
Hạng F
29/10/16
11.693
23.000
113
Pháp
Tết là gia đình sum vầy chứ đi đón ở nơi lạ hoắc thì chán lắm trừ phi nơi đó có chiến hữu hoặc họ hàng nhiệt tình. Đó là còn chưa nói giá dịch vụ tăng cao hơn ngày thường làm cho chuyến đi nặng chi phí.
Vậy mà em ở nơi lạ hoắc, nhiệt độ thì âm, tuyết rơi ... chỉ có gia đình thôi :):):)
Do đó dù ở đây, tết cũng là điều kiện để tụ họp gia đình, quốc gia nào cũng có ngày tụ họp gia đình đó là giáng sinh, ngày hội Mecca ..ít ra 1 lần trong một năm làm việc học tập cực khổ,

• Like
Reactions: volangchi
Hạng C
21/7/20
866
10.411
93
Đi cung cao nguyên, có không khí tết hơn hẳn dọc ql1a, khói đốt, cây niêu, hoa, chợ... ko khí hơn dọc ql1a.

Hạng D
20/2/12
1.958
2.758
113
Em cũng có niềm đam mê đi du lịch, nhưng chưa bao giờ đi du lịch xa nhà trong những ngày tết. Tết là đoàn viên, là sum họp gia đình.

• Like
Reactions: volangchi
Hạng D
11/4/10
1.527
3.128
113
TP.HCM
Tết AL là Tết đoàn viên..đi đâu miễn có vợ con bên nhau là trọn vẹn...gia đình là trên hết, bạn bè đụng trận ở xứ người khi du lịch thì làm vài ve..ko thì qua tết về SG gặp lại ae, đối tác làm cái tân niên..

Gia đình em thì cứ Tết hông biết làm gì (vì Ba Mẹ mất hết rồi, ae thì gặp nhau dịp giỗ chạp vì họ cũng có gia đình riêng)..thôi thì cứ Đà Lạt-Ninh Thuận- Nha Trang thẳng tiến 7-chục ngày...làm biếng chạy xe thì đi máy bay cho khoẻ.

Thời tiết Đà Lạt hôm qua 29 tết và sáng nay 30 là 15 độ, ks còn nhiều, giá hợp lý.

Hạng D
20/2/12
1.958
2.758
113
Tết AL là Tết đoàn viên..đi đâu miễn có vợ con bên nhau là trọn vẹn...gia đình là trên hết, bạn bè đụng trận ở xứ người khi du lịch thì làm vài ve..ko thì qua tết về SG gặp lại ae, đối tác làm cái tân niên..

Gia đình em thì cứ Tết hông biết làm gì (vì Ba Mẹ mất hết rồi, ae thì gặp nhau dịp giỗ chạp vì họ cũng có gia đình riêng)..thôi thì cứ Đà Lạt-Ninh Thuận- Nha Trang thẳng tiến 7-chục ngày...làm biếng chạy xe thì đi máy bay cho khoẻ.

Thời tiết Đà Lạt hôm qua 29 tết và sáng nay 30 là 15 độ, ks còn nhiều, giá hợp lý.
Đang vi vu Đà Lạt chứ không dzià miền Tây ăn tết hả bác Phước.

• Love
Reactions: Phước.OS
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Mùng 123 ở nhà .mùng 4 vát xe qua Lào qua Cam là thoải mái vắng vẻ .relax nhất . Chúng ta ở kế 2 nước ko có ăn tết AL tội gì ko tận hưởng . Chứ tết VN đi du lich nó chán lắm . Mùng 123 ddi thi buồn .mùng 34567 đi thi như kiến bu

Hạng D
11/4/10
1.527
3.128
113
TP.HCM
Đang vi vu Đà Lạt chứ không dzià miền Tây ăn tết hả bác Phước.
Dạ, từ lúc Ông già em mất vào rằm tháng chạp, hằng năm gia đình em về miền tây ăn đám giỗ xong thì tạm biệt ae, bà con về SG ăn tết luôn, năm nay lại ăn Tết ở ĐL, mấy năm trước ở trong khu Tuyền Lâm buổi tối
hơi buồn, nên năm nay chọn khu trung tâm..

nếu siêng thì mùng 3 có gia đình bên vợ chạy xe lên đi chơi chung, sung sung nữa thì chạy qua Ninh Thuận/N.Trang 1-2 ngày..mùng 8 về lại SG.

Gia đình Bác Lacda Tết này có đi đâu du xuân hông?

Hạng D
11/4/10
1.527
3.128
113
TP.HCM
Năm nào mình cũng nung nấu ý định k về Quê ăn Tết. Đi du lịch. Rồi cuối cùng vẫn xách xe chạy về với Ba Mẹ.
Dạ, đúng vậy đó anh, ko đâu bằng nhà Ba Mẹ mình, nơi tuổi thơ vất vả, vui buồn.. lúc Ba-Mẹ em còn sống dù chỉ còn 1 người (Ba mất sau) thì năm nào cũng ko cần suy nghĩ hay kế hoạch gì khác, cứ thẳng tiến về nhà Ba - Mẹ ở ST ăn tết, có nhậu thì cũng rủ ae đến nhà Ba-Mẹ chơi chìm xuồng, nhìn Ba Mẹ khỏe mạnh, đi qua lại trong lòng cũng thấy rất vui..và thầm ước Ba-Mẹ cứ được như vậy mãi..