Hạng F
29/10/16
11.662
22.747
113
Pháp
Mất ko còn gốc, muốn làm lại mới phải vác cái mặt tới LSQ hay ĐSQ, ở SF or NY.
Cách nhanh nhất là về VN tìm hs gốc rồi nhờ DV ở đây làm.
em không càn ...tại sao ? cái nầy bác tủn phải hỏi tại sao mình cần passport vn ...:)do đó em không chống

Hạng F
28/8/19
6.731
11.445
113
Palm Beach, Florida, US
em không càn ...tại sao ? cái nầy bác tủn phải hỏi tại sao mình cần passport vn ...:)do đó em không chống
Nó đc ở quá 180 ngày (6 tháng), còn ko nghe nói phải giả bộ bước qua CPC cho nó đóng 2 phát rồi quay lại.
Mà qua CPC thì nhìu thứ ăn chơi lắm, qua rồi chắc...hết tiền :D
Đang tính làm ăn gì đó ở VN nên cần Passport ở lâu.
Trong mấy món business, Mình tạm rành nhất thì chỉ vài thứ..: Mở Garage, Auto Parts, Tiệm cầm đồ, Sòng bài, Cho vay... Ko biết sẽ nên mở cái nào?
Ai cho lời khuyên xin trân trọng!

Hạng F
28/8/19
6.731
11.445
113
Palm Beach, Florida, US
Em ở với Mẹ, có Mẹ lo từ A-Y rồi thì cần gì!
Anh thì lang bạt giang hồ, sống bụi đời rày đây mai đó, ko thân ko thế, gì cũng tự lo...nó khác :(

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Dạ, từ lúc Ông già em mất vào rằm tháng chạp, hằng năm gia đình em về miền tây ăn đám giỗ xong thì tạm biệt ae, bà con về SG ăn tết luôn, năm nay lại ăn Tết ở ĐL, mấy năm trước ở trong khu Tuyền Lâm buổi tối
hơi buồn, nên năm nay chọn khu trung tâm..

nếu siêng thì mùng 3 có gia đình bên vợ chạy xe lên đi chơi chung, sung sung nữa thì chạy qua Ninh Thuận/N.Trang 1-2 ngày..mùng 8 về lại SG.

Gia đình Bác Lacda Tết này có đi đâu du xuân hông?
Em chỉ luẩn quẩn bên gia đình nội ngoại xong là hết tết rồi.

Hạng F
29/10/16
11.662
22.747
113
Pháp
30 tết nhằm thứ bãy, em đi chợ, ngủ qua giao thừa, mùng một chủ nhật xông ..tiệm, sau đó về nhà chị nhậu hết chiều mùng một, Mùng 2 đi làm chết bỏ, trưa về nhậu vài chai rồi về nhà ngủ tiếp ..
Hôm nay là mùng ba ...đi làm tiếp
Em ở với Mẹ, có Mẹ lo từ A-Y rồi thì cần gì!
Anh thì lang bạt giang hồ, sống bụi đời rày đây mai đó, ko thân ko thế, gì cũng tự lo...nó khác :(
Dù sao đi nửa cũng phải đến lúc chuẩn bị bác à ...Và dĩ nhiên cái sướng là ở với mẹ chứ ở với ai cũng khó .Chuyện trên đời vô thường, sanh lão bệnh tử không ai qua được, Cũng nhên chuẩn bị về tâm lý là vừa. Nhưng hưởng được gì với mẹ thì hưởng ....coi như lợi dụng cũng được ... những thời gian sung sướng nhất của đời người ...
Nó đc ở quá 180 ngày (6 tháng), còn ko nghe nói phải giả bộ bước qua CPC cho nó đóng 2 phát rồi quay lại.
Mà qua CPC thì nhìu thứ ăn chơi lắm, qua rồi chắc...hết tiền :D
Đang tính làm ăn gì đó ở VN nên cần Passport ở lâu.
Trong mấy món business, Mình tạm rành nhất thì chỉ vài thứ..: Mở Garage, Auto Parts, Tiệm cầm đồ, Sòng bài, Cho vay... Ko biết sẽ nên mở cái nào?
Ai cho lời khuyên xin trân trọng!
Vấn đề nầy có nhiều cách giải quyết mà bác tủn, theo em được biết
- Lấy 2 quốc tịch (US cho phép)
- Cưới vợ VN mà vẩn giử đơn tịch (cái nầy chắc cú hơn, rủi có gì thì sứ quán can thiệp)
- Công ty bảo lãnh ở VN thì việc visa không thành vấn đề (cái nầy là thằng bạn Pháp đang ở VN)
Ngay cả em biết có nhiều vị về VN cả năm, cứ làm lại visa mà thôi , không có khó đâu.

Còn mở garage, Auto part em đồng ý, có điều là phải xem xuất nhập thế nào, em ủng hộ bác tủn

Thậm chí đến finance kẹt đầu ra chứ đầu vào VN thì dể (US với EU với lãi xuất thấp so với VN)

Còn cho vay ở VN lấy lới thì em nói thật nha ...nếu bác thử đầu tư vài trăm triệu chơi thử, thì biết, em cũng có qua màng nầy, nhưng phải nghĩ là tiền đó vứt đi (tiền cafê), lấy lại vốn là mừng lắm

Sòng bài với cầm đồ, khoảng nầy em không đụng và cũng chưa biết

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
11/4/10
1.523
3.105
113
TP.HCM
à, em cũng như anh, lay hoay bên mình rồi bên vợ,..vậy cũng có thể gọi là tạm đủ và vui rồi! Ae mình ra đời làm ăn, cả năm đã ko ít ngày vui cùng bạn bè...tết nhứt dành cho gia đình và người thân.

• Like
Reactions: LACDA and Osin
Hạng B2
29/1/18
494
1.087
103
56
hồi trước tết năm nào em cũng phượt đường biển bình định- phú yên rồi về đà lạt, hiếm mưa lắm bác, nắng gắt thì có
Mình đi năm 2020 thì mưa dầm từ Quảng Ngãi về tới Bình Định, qua Phú Yên mới tạnh. Mấy năm trước nữa thì tùy, không có mưa thì trời lạnh.