HQA
Hạng C
1/3/11
843
114
43
Chào các Bác, Mấy hôm nay xe em có hiện tượng khi chạy qua 40km/h thì có tiếng kêu cục cục từ phíc sau, khi đạp hơn 60km/h thì có thêm tiếng ù nghe rất khó chịu. Tuần rồi em đem qua AMC thợ phán do lốp, lốp em là Michelin MX2 size 215/60/R16 gai còn 90%. Sau đó em đem tiếp qua Isamco kiểm tra vụ này thì thợ cũng phán là do lốp, kiểm tra bánh xe k thấy bị rơ.
Thôi thì thay lốp vậy, em làm luôn 4 vỏ BS GR100 đang quảng cáo là êm như máy bay.
Sau khi thay xong thì xe em vẫn vậy, chẳng có gì thay đổi. :3dgian:.
Hôm nay đem qua H26 kiểm tra, em và bác Chiến chạy vài vòng về thì nghi la bạc đạn bánh sau. Sau khi tháo ra kiểm tra thì đúng là hư bạc đạn thật. Thay xong em test thử xe êm ru luôn. Thiệt là sợ mấy ông thợ của đại lý quá " anh cứ tin em đi, bao nhiêu chiếc bị như xe anh rồi, thay vỏ là hết ngay "
Em xin nêu lên bệnh này trước tiên là để có ai bị như em thì nên kiểm tra kỹ bạc đạn trước khi thay vỏ (thay vỏ thì tốn lúa quá ), sau là em xin nhượng lại bộ vỏ Michelin MX2 của em cho bác nào cần thay vỏ cho vợ G. Hoặc lấy bộ BS em vừa mới mua cũng đc. :3dhungio2:
Xin Cảm Ơn.

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Em thì ngược với bác. Sau khi cân bánh, kẹp chì, hunter các loại thì vẫn kêu, nhất là ở tốc độ ~40km/h. Phần vì cái vỏ BS có vẻ ồn, e thay luôn 4 vỏ => hết kêu. Kết luận do vỏ bị phù. Có thể mấy đồng chí thợ chủ quan quá thui. Lốp Michellin rất êm, nếu gai còn tốt bác thay lại chạy cũng sướng :)

Hạng D
31/10/09
1.797
2.092
113
www.otosaigon.com
C
Chào các Bác, Mấy hôm nay xe em có hiện tượng khi chạy qua 40km/h thì có tiếng kêu cục cục từ phíc sau, khi đạp hơn 60km/h thì có thêm tiếng ù nghe rất khó chịu. Tuần rồi em đem qua AMC thợ phán do lốp, lốp em là Michelin MX2 size 215/60/R16 gai còn 90%. Sau đó em đem tiếp qua Isamco kiểm tra vụ này thì thợ cũng phán là do lốp, kiểm tra bánh xe k thấy bị rơ.
Thôi thì thay lốp vậy, em làm luôn 4 vỏ BS GR100 đang quảng cáo là êm như máy bay.
Sau khi thay xong thì xe em vẫn vậy, chẳng có gì thay đổi. :3dgian:.
Hôm nay đem qua H26 kiểm tra, em và bác Chiến chạy vài vòng về thì nghi la bạc đạn bánh sau. Sau khi tháo ra kiểm tra thì đúng là hư bạc đạn thật. Thay xong em test thử xe êm ru luôn. Thiệt là sợ mấy ông thợ của đại lý quá " anh cứ tin em đi, bao nhiêu chiếc bị như xe anh rồi, thay vỏ là hết ngay "
Em xin nêu lên bệnh này trước tiên là để có ai bị như em thì nên kiểm tra kỹ bạc đạn trước khi thay vỏ (thay vỏ thì tốn lúa quá ), sau là em xin nhượng lại bộ vỏ Michelin MX2 của em cho bác nào cần thay vỏ cho vợ G. Hoặc lấy bộ BS em vừa mới mua cũng đc. :3dhungio2:
Xin Cảm Ơn.
cho giá đẹp cụ thể 2 loai là có ng múc lien

HQA
Hạng C
1/3/11
843
114
43
Đúng cái này rồi đó bác Grandis OK..
@doanchinhkhach: Michelin MX2 còn 85-90% là 4tr, Còn BS GR100 mới chạy đc 20km giảm 10% so với giá mới.
Mà công nhận vỏ BS GR100 êm thiệt, mấy bác nên thử loại này, em thay ở Vạn Lợi Q7 hết 9tr50ng cho 4 vỏ.
@ngidinh: 2,5tr luôn công thay, đc khuyến mãi bữa ăn trưa.:)
Em nghĩ mấy em Grandis hay chạy qua mấy vũng nước ngập ngang với trực bánh xe sẽ dễ bị hư cái bạc đạn này. Không biết có cách nào vệ sinh, vô mỡ bạc đạn này không ta.

• Like
Reactions: truong195