Em cũng thix qua bác Z1 lột hẳn ra để giặt có lẽ sẽ sạch hơn vì nếu xịt nướcthì lớp bên dưới cũng không sạch hết được. Nhưng em cũng có băn khoăn là tháo ra có bọc lại được như cũ không ? Em sợ ghế không căng lại được như bác choixongxu nói. Bác Z1 xác nhận giúp em cái.
Làm như bác Z1 là chuẩn luôn đó bác. Chỉ có cái là hơi tốn thời gian thui. Nếu áo zin của bác chưa bị giản thì tháo ra lắp vô bình thường.
Thân.

• Like
Reactions: Garage-Z1
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Thật lòng rất khuyên Bác, đã cất công gỡ đc ghế ra rồi , nếu khéo tay thì tự làm. k thì mang qua tiệm của bác gì đó gỡ và bọc lại cho. Còn nếu bác vẫn vẫn và muốn xịt nc thì mua nên mua nước giặt: omo, hoặc ariel... đừng pha xà bông bột.

Có nước giặt là tốt rồi, em dùng Omo bột đánh cho tan mà bác, cũng thế thôi. Gỡ bọc ra rồi lắp lại mấy cái chấu nó tèm nhem với lại cái bọc nó sẽ bị thủng vài chỗ trông chán lắm. Nếu không tin thì bác thử xem :)

Tập Lái
25/11/14
40
23
8
40
Em cũng thix qua bác Z1 lột hẳn ra để giặt có lẽ sẽ sạch hơn vì nếu xịt nướcthì lớp bên dưới cũng không sạch hết được. Nhưng em cũng có băn khoăn là tháo ra có bọc lại được như cũ không ? Em sợ ghế không căng lại được như bác choixongxu nói. Bác Z1 xác nhận giúp em cái.
99,9% như cũ, nếu ghế nhăn nhó khó chịu thì free công cho bác luôn. :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: songkran