Chào các bác ! hiện em đang sài honda civic 1.8,Em muốn hỏi các bác về trọng lượng hơi trong lốp mà xe các bác sử dụng là bao nhiêu vậy? Mấy lần em cho xe vào gara lớn bơm thì thợ họ nhìn trên cánh cửa xe bên lái có ghi lại thông số tiêu chuẩn của nhà sản xuất và bơm theo là 2,1kg,Đi như thế em thấy xe êm hơn nhưng nhìn lốp có vẻ hơi non.Nếu xe có 5 người lớn mà đi đường trường thì liệu em có phải bơm tăng lên không hả các bác.Mong các bác có kinh nghiệm giải thích giúp em.Chúc các bác luôn bình an trên mọi nẻo đường.

Hạng B1
13/5/09
60
3
8
An Giang
tran_dien1986 nói:
Chào các bác ! hiện em đang sài honda civic 1.8,Em muốn hỏi các bác về trọng lượng hơi trong lốp mà xe các bác sử dụng là bao nhiêu vậy? Mấy lần em cho xe vào gara lớn bơm thì thợ họ nhìn trên cánh cửa xe bên lái có ghi lại thông số tiêu chuẩn của nhà sản xuất và bơm theo là 2,1kg,Đi như thế em thấy xe êm hơn nhưng nhìn lốp có vẻ hơi non.Nếu xe có 5 người lớn mà đi đường trường thì liệu em có phải bơm tăng lên không hả các bác.Mong các bác có kinh nghiệm giải thích giúp em.Chúc các bác luôn bình an trên mọi nẻo đường.
Nhà sản xuất đã tính đến việc xe bác đi 5 người mà, ko cần lăn tăn về việc đó. Lốp xe ôtô hơi non hơi là đúng chuẩn, còn căng quá hay mềm wá đều ko tốt cho vỏ.

Hạng D
20/8/10
2.181
0
0
Cái này đâu cần phải đi Hoda Civic 1.8 mới biết đâu Bác ! bất kỳ xe nào cũng vậy mà . Bác cứ theo thông số của nhà sản xuất là chuẩn nhất. Nếu Bác còn thắc mắc thì bác cứ thử bơm căng hơn (hoặc xẹp hơn) một thời gian thì bác sẽ biết liền mà!

Hạng B2
21/2/11
158
11
18
Em đi civic 2.0. Tiêu chuẩn nhà sản xuất 2.2kg. Trong thành phố em bơm 2.3kg đi đỡ hao xăng, đánh lai nhẹ hơn tý. Đi du lịch em bơm 2.1kg. Chạy 3 năm nay thấy vẫn ổn

Hạng D
20/8/10
2.181
0
0
thanhhoa504vn nói:
bác giật "tít" hơi mất cảm tình, ngu ý em là vậy
Đồng ý, sửa tiêu đề đi bác chủ ơi !

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
em cũng toàn bơm 2.3 kg .nhưng mà em nâng mâm lên 17 , vỏ mỏng hơn nên phải bơm cứng hơn

Hạng F
17/5/09
18.998
2.219
113
Gialai
cái vụ này em biết cũng hỏng đến nỗi nào nhưng em sài ACC, không phải Civic nên em ứ nói, hơn nữa cần quái gì cái Civic 1.8, đã là ôtô thì kể cả mẹc, bim nguyên lý đều như nhau, cùng chạy ở Việt nam ta cả

Last edited by a moderator: