Hạng B2
18/6/14
276
303
63
36
Các bác cứ nói thế người tiêu dùng ai ko thông minh đã xác định đi mua xe oto ai mà ko muốn mua cho mình chiếc xe ngon lành để phục vụ bản thân và gia đình, nói cách dể hiểu do thu nhập của dân mình thấp, đường xá VN mình thì bụi đầy, những người mua xe dùng có 2 nhu cầu 1 là mua phục vụ gia đình đi lại khi có con nhỏ, 2 là để đi làm quảng đường khá xa. Chứ trong Sài Gòn thì đi xe máy cho lành, còn nói về mua xe em thấy có nhiều bác cứ nói mua xe là cứ Toyota mà mua hay Honda, xin thưa đâu phải ai cũng có thu nhập khá để mua xe tốt, nên người ta mới tìm đến lựa chọn mua xe hàn để đi 1 phục vụ bản thân 2 để thoã mãn đam mê, thu nhập người Việt mình đến mua con xe Hàn mới còn đắng đo nói gì đến mua anh thần thánh gì các bác thường hay ca tụng...em thấy trên diễn đàn mình có nhiều bác còn mua con xe Hàn 198...mấy vẫn còn chạy bon bon trên đường đó thôi. Tại sao lại có những chú xe Hàn được ráp ở Việt Nam mình với giá ko hề rẻ, trong khi nước bạn những xe đó lại rất rẻ, 100% người VN mình khi mua đều muốn mua con xe nhập vì sao..........như 50% họ sẽ lại chọn mua xe Hàn vì sao......... Em chấm vậy để các bác đi xe Hàn giống em nêu lý do, riêng em lý do tại sao em lại mua xe hàn rất đơn giản vì em ko tiền nên em mua xe Hàn ạh

Hạng D
23/3/15
1.272
3.925
113
Thú thật là em khoái Hyundai SantaFe, nhưng mà nó đắt hơn Pajero Sport những 250 triệu, dù biết là nhiều option hơn hẳn PS, nhưng đành chịu vì con gấu nhà không chịu chi ra thêm tiền.
Còn về chất lượng thì em nghĩ là xe Hàn Quốc bán được ở Mỹ, Châu Âu thì chí ít thì họ cũng phải tốt. Tất nhiên, hồi xa xưa khi mới gia nhập thị trường thì có thể xe Hàn Quốc yếu về khoản máy móc (độ bền, ổn định,...) nhưng họ bù lại bằng công nghệ cao, tiết kiệm nhiên liệu... Cho nên chắc nhiều bác mua xe Hàn lúc mới thì có thể máy móc sau một thời gian không còn tốt và ngon như xe Nhật / Mỹ --> có ác cảm với xe Hàn Quốc.
Còn mua xe gì thì đó là sở thích thôi chứ giờ giá xe của các Hãng cũng phải nhìn nhau mà bán chứ họ cũng chả bán rẻ hay bán đắt, họ càng không thể bán xe chất lượng kém ở thị trường này thị trường kia, có thể họ cắt giảm một số option không cần thiết ở thị trường này thị trường kia cho phù hợp với thực tế và sự cạnh tranh ở thị trường đó.

Ghi chú: Không hiểu Hyundai Thành Công nghĩ gì bán "rút gọn option" SantaFe 7 chổ để ra bản 5 chổ (ghế nỉ, không ESP, không ghế chỉnh điện,...)

• Like
Reactions: tram-trinh