Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Nếu hyundai đưa ra gói bảo hành từ 7 đến 10 năm là em mua liền, không cần phải suy nghĩ.

Hạng C
8/7/11
700
143
43
Q7
Xe Hàn hay xe Nhật với mình kg quan trọng bằng nhu cầu của chính người sử dụng và phù hợp giá cả. Lúc 2011 khi mua xe mình cũng làm bảng phân tích và tham khảo các trang web của Mỹ và châu Âu về các loại xe trong tầm 1 tỷ. Cuối cùng chọn Kia Sportage(dòng nhập khẩu) với nhiều đồ chơi hơn như sưởi lạnh/nóng ghế trước, ESP v.v.. và dòng xe này có mặt tại thị trường Úc, Mỹ và châu Âu cũng như trong danh sách IIHS về các dòng xe có độ an toàn cao (nên nhớ Toyota Inova và Fortuner kg có mặt ở thị trường Âu Mỹ mặc dù thật tâm ban đầu mình định mua Fortuner).
Sau này 1 vài bạn bè mình có vài bình luận về sự lựa chọn này như mình chỉ xem như mang tính tham khảo ví dụ như mua xe Hàn mất giá hơn Toy nhưng mình quan niệm là mua xe để dùng cho nhu cầu cá nhân chứ kg để khoe khoang hay sau này bán lại kg mất giá. Đối với việc mua xe hơi là mua 1 tiêu sản (chứ kg phải tài sản), nên chuyện mất giá là tất nhiên, vấn đề là mình hay sử dụng nó đúng với nhu cầu của mình trước khi bị mất giá. Sau 4 năm sử dụng đến bây giờ mình "vẫn chưa" có gì phải hối tiếc về lựa chọn chiếc xe Kia này.

Hạng B2
21/12/11
146
9
18
36
haizz, cái bài báo nhảm quá, nói vậy làm gì không bít nữa, viết thế này ngta đi mua xe Hàn thì nó đội giá, sao e mua được nữa :D

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Em
Li
lieu chừng ông có chịu được sự lổi thời sau 10 năm ko ma doi BH
mua xe để làm phương tiện đi lại chứ không phải để làm cảnh. 1 năm em chạy khoảng 40k thì có thằng nào dám bảo hành như vậy? Toàn nói quá để đánh bóng tên tuổi

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Em
mua xe để làm phương tiện đi lại chứ không phải để làm cảnh. 1 năm em chạy khoảng 40k thì có thằng nào dám bảo hành như vậy? Toàn nói quá để đánh bóng tên tuổi
Kia bảo hành 3 năm không giới hạn km đó bạn.
Xe Hàn phải sao họ mới dám bảo hành như vậy chứ.

Hạng B2
2/4/15
331
456
63
48
Đà Nẵng
vntimes.com.vn
Em
Ai bảo bạn làm cảnh đâu, chỉ nói 10 năm xe lổi thời thôi, thông thường mua xe mới chạy khoảng ba năm, nếu làm ăn được đổi chiếc mới cho nó máu bác ơi

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng D
20/12/13
2.059
729
113
Ai bảo bạn làm cảnh đâu, chỉ nói 10 năm xe lổi thời thôi, thông thường mua xe mới chạy khoảng ba năm, nếu làm ăn được đổi chiếc mới cho nó máu bác ơi
chính xác, bài báo tào lao, xe Hàn đi nhiều lắm là 3 năm, đổi qua xe Nhật hết,