Tập Lái
16/10/19
20
8
3
Bản đồ Map Ford Everest Bi-turbo bị lỗi khi lắp camera cặp lề

Chào các Bác,

Tình hình em có lắp 2 camera cặp lề và 1 camera trước cho xe Ford Everest Bi-turbo.

Sau khi sử dụng thì cái bản đồ (map của xe và cả google map) bị lác vị trí rất nhiều khi bật xi nhan trái hay phải lúc đó camera cặp lề được kích hoạt để sử dụng. Sau đó bản đồ định vị trí không chính xác tầm 15-20s (chạy định vị trí lung tung) sau đó thì định vị trí chính xác trở lại.

Các Bác nào đã lắp cam cặp lề này bị giống như vậy chỉ giáo cách xử lý với nhé ngoài việc tháo nó ra thì có cách nào hay hơn để xử lý, nhiều khi camera cặp lề này thấy đúng là có thì dư mà không có thì thiếu.

Cảm ơn các Bác nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Dây điện của camera cập lề bó chung với dây gps của xe đó, or 2 dây bị chạm nhau ko chừng. nêu có điện kích camera là dây gps bị nhiễu.

• Like
Reactions: lamthanhle
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Em nói thật là những đồ độ như thế nầy ... khó sửa lắm, với lại cách đấu dây bên VN hình như ... mà thôi .... thích là đấu, muốn là độ ... Sorry mới vào thớt thôi ...

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
View attachment 2473296

Chào các Bác,

Tình hình em có lắp 2 camera cặp lề và 1 camera trước cho xe Ford Everest Bi-turbo.

Sau khi sử dụng thì cái bản đồ (map của xe và cả google map) bị lác vị trí rất nhiều khi bật xi nhan trái hay phải lúc đó camera cặp lề được kích hoạt để sử dụng. Sau đó bản đồ định vị trí không chính xác tầm 15-20s (chạy định vị trí lung tung) sau đó thì định vị trí chính xác trở lại.

Các Bác nào đã lắp cam cặp lề này bị giống như vậy chỉ giáo cách xử lý với nhé ngoài việc tháo nó ra thì có cách nào hay hơn để xử lý, nhiều khi camera cặp lề này thấy đúng là có thì dư mà không có thì thiếu.

Cảm ơn các Bác nhiều.
View attachment 2427759View attachment 2427760
Hàng tèo không đi chung được với hàng chính hãng hỉ...mà có gương chỉnh điện thì cũng không cần cam cặp lề nhỉ...thao tác chỉ lâu hơn vài giây thôi.

Hạng C
1/12/11
863
874
93
Do cái Sync3 nó vậy.
Lâu lâu nó làm lệch GPS.. Giải pháp là bác Reset lại Sync3 sẽ hết. Xe em không lắp thêm gì nhưng lâu lâu bị.
Cái camera không liên quan đến GPS.

Bản chấy của cái Sync3 như cái máy tính thôi, lâu lâu nó lỗi, chắc do hoạt động nhiều, data rác không xóa hết. Giống như cái Laptop lâu lâu mình cũng buộc phải khởi động lại khi gặp những lỗi trời ơi.

Hạng B2
17/2/16
371
619
93
Vũng Tàu
Xe Ford map theo xe cùi bắp lắm, nó ko update đường thường xuyên như gg map. Nhiều khi em đi về mấy miền quê, rõ ràng đang chạy trên đường mà định vị thì nó đang chạy trên ruộng, ko có cái đường nào ở gần. Còn apple car play thì nó hiển thị dựa trên dữ liệu của iphone, bác xem lại chỗ đó sóng có yếu ko? Nhiều khi sóng yếu nên lag lag :D