Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/11/06
2.951
38.092
113
53
Nếu em không nhầm trong trường hợp này phía bên bà chị của bác mới đứng tên duy nhất 1 căn nhà. Trường hợp này thì được miễn thuế. Tuy nhiên cũng có thể thuế bên Côn Đảo họ không làm khó như trung tâm Sì gòn này =))) . Còn về luật thì chính xác bà chị của bác sẽ phải cùng đóng thuế tường đương với bác nhé.
P/s : bây h mà bác vẫn làm đc vụ thuế TNCN 25% ah ?

Ở đây là em bận quá ko ra văn phòng công chứng ký mua bán được, bà chị đi giùm + ủy quyền.
Có nhiều sự việc như bác đi làm việc hành là chính, thì họ cần đúng chủ đứng tên mới cho làm (cavet xe otô, nhận sổ hồng, sổ đỏ, đi khai nộp thuế...) trường hợp mình bận thì nhờ người khác đi giùm, có giấy ủy quyền thay mặt ký tên chứ ko phải toàn quyền về cái nhà, miếng đất -> thuế hiểu theo nghĩa đó nên ko truy thu 2 lần
Bà chị em sổ cả đống ngoài đó :)

Tập Lái
24/3/14
47
401
53
53
em nghe nói hình như ủy quyền bố mẹ anh chị em thì không bị vụ trả đúp, ủy quyền người ngoài thì bị. Các bác thạo tin soi sáng giúp?

Hạng B2
1/1/14
104
13
18
Không bỏ sốt trường hợp nào bác nhé ,ba mẹ ủy quyền cho con cái đều đống thuế hết, em hôm nay mới phải hủy hợp đồng làm lại hợp đồng cho ba mẹ ký trực tiếp nè

Status
Không mở trả lời sau này.