Hạng C
15/5/07
951
521
93
58
Bác xeđạp có online thì cho em hỏi chút xíu về cái lỗi “ power steering failure “
Tháng trước em đã nhờ bên City ford check thì cứ tưởng là lỗi lỏng bình ắc quy, xiết chặt lại rồi, vài bữa bị lại. Hôm rồi chạy xuống BT ford, check bằng máy thì báo là do sensor cảm ứng bị lỗi ( hình như là cảm ứng góc lái ), nhưng vì ko có stock sensor này, nên cũng ko chắc chắn được. Hiện tượng thì lúc báo lúc ko, chỉ báo lỗi ngay khi đề máy ( chắc lúc này sụt áp của bình ), sau khi đề xong khỏang 10” thì hết báo lỗi, nhưng bình ắc quy thì cũng mới thay được 9 tháng thì phải & kỹ thuật của BT ford cũng báo bình ok ( khi test bằng máy thì điện áp của bình tòan trên 12V ). Em nhờ bác xem có cách nào giải quyết dứt điểm, nhanh gọn ko bác ( chứ em cứ mang vợ hai đi test tới test lui, ỏai quá , hehe )

Hạng F
8/8/06
6.456
21.061
113
40
Em báo tình hình xe của bác bên xưởng dịch vụ rồi, Sáng mai sẽ kiểm tra lại phụ tùng rồi em alo cho bác nhé.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Em cũng nghe vụ này hay bị với FC quá, con xe em mới đi 4.000 chưa thấy báo lỗi này !

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Chắc điện áp lúc mới bật chìa khóa chưa đủ nên mới báo như vậy. FC dùng trợ lực điện.
Lúc trước em cũng bị như vậy nhưng không ảnh hưởng đến vận hành. Chỉ lo bình ac quy chết giữa đường thì mệt:)

Hạng C
15/5/07
951
521
93
58
Lâu lắm mới thấy bác HT, em lại chỉ ngại nó ảnh hưởng đến cái bơm trợ lực vì khi sụt áp như vậy thì dòng của bơm sẽ lớn, lâu ngày nó làm die cái bơm thì khổ ( chẳng thà em thay quách cái bình nữa cho yên tâm – Em đã ra chỗ bác Thanh – đại lý GS thì bác í nói cái bình còn good, BT ford test cũng nói bình good…City Ford cũng vậy
)

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi
Vấn đề trên đã giải quyết được chưa bác ơi? hiện tượng giống xe em quá

Tập Lái
10/5/10
37
23
8
gadaubac nói:
Lâu lắm mới thấy bác HT, em lại chỉ ngại nó ảnh hưởng đến cái bơm trợ lực vì khi sụt áp như vậy thì dòng của bơm sẽ lớn, lâu ngày nó làm die cái bơm thì khổ ( chẳng thà em thay quách cái bình nữa cho yên tâm – Em đã ra chỗ bác Thanh – đại lý GS thì bác í nói cái bình còn good, BT ford test cũng nói bình good…City Ford cũng vậy
)

ắc quy xe bác ko sao đâu thay phí tiền mà bình mới chưa chắc tốt hơn bình của xe bác ợ, có thể cảm biến góc lái của bác bị lỗi, đặt hàng về thay mới là lại ok

Hạng F
5/3/05
8.718
72.892
113
đây
F1racer nói:
Chắc điện áp lúc mới bật chìa khóa chưa đủ nên mới báo như vậy. FC dùng trợ lực điện.
Lúc trước em cũng bị như vậy nhưng không ảnh hưởng đến vận hành. Chỉ lo bình ac quy chết giữa đường thì mệt:)
trợ lực dầu bác ơi, nhưng moto bơm dầu lại chạy điện chứ không phải kéo bằng curoa như xe khác, ford rách việc lắm :D chính thế nên lúc mới đề sụt áp nó kéo máy bơm chưa đủ lực nên hay bị báo lỗi, xe em lâu lâu bị, nổ máy ~ 1 phút là nó hết thôi