Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bảo trì kia forte???

Hạng B1
9/7/12
58
7
8
Các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm mình với.
Xe mình hết bảo hành, vừa rồi đem vô Kia PMH bảo trì 40.000 km thì được báo giá hơn 4 triệu (không thay nhớt). Mình không hiểu bảo trì gì với số tiền đó. Có phải xe hết bảo hành thì hãng muốn báo giá sao cũng được ?????
Các bác cho mình hỏi, hết bảo hành có cần phải vô hãng bảo trì không hay là làm ở gara uy tín. Mình nghĩ làm ở ngoài sẽ rẻ hơn nhiều, có đúng không?? Làm ở gara nào tốt ?
Nhờ các bác tư vấn dùm. Cảm ơn nhiều.

Hạng C
26/3/11
506
463
63
Bảo dưỡng 40k km giá đó đúng rồi đó bác, thay kha khá 1 số thứ, cố vấn dịch vụ sẽ liệt kê cho bác các thứ đến hạn phải thay. Bảo dưỡng 40k là bảo dưỡng lớn mà. BD bt mỗi 5k thì chỉ vài trăm thôi
Forte là BD rẻ nhất trong các loại oto rồi đó bác. Các hãng khác BD 40k toàn gần chục chai ko

Hạng B1
9/7/12
58
7
8
Bảo dưỡng 40k km giá đó đúng rồi đó bác, thay kha khá 1 số thứ, cố vấn dịch vụ sẽ liệt kê cho bác các thứ đến hạn phải thay. Bảo dưỡng 40k là bảo dưỡng lớn mà. BD bt mỗi 5k thì chỉ vài trăm thôi
Forte là BD rẻ nhất trong các loại oto rồi đó bác. Các hãng khác BD 40k toàn gần chục chai ko
Oh, cảm ơn bác, nhưng mình ra gara làm ổn khôg bác.

Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
40k là bảo dưỡng lớn rồi. Anh vào Kia, có bảng giá công khai, ko phải muốn báo nhiêu thì báo đâu.
Vụ gâra ngoài thì tuỳ anh thôi, có khi rẻ hơn vài trăm, nhưng thợ thầy ,phụ tùng thế nào thì hên xui. Dĩ nhiên hãng cũng có, nhưng đỡ hơn gara ngoài.

Hạng B2
16/11/14
145
79
28
41
Với lại có 1 số thứ bác cảm thấy tốt thì cũng chưa cần thay. Xem danh sách bảo dưỡng, cái nào quan trọng lam trước, k quan trọng khi nào có tiền thi làm :)

Hạng C
26/3/11
506
463
63
Oh, cảm ơn bác, nhưng mình ra gara làm ổn khôg bác.
Ra gara thì cũng ok thôi nhưng lựa gara lớn có uy tín chút cho yên tâm. E thì đó h toàn bảo dưỡng trong hãng cho yên tâm. Forte e chưa hư cái gì nên e chưa biết nhưng giả sử nó bị gì chắc mang hãng kiểm tra rồi ra ngoài mua đồ thay cho rẻ:3dchientrung:

Hạng C
22/4/13
538
325
63
Giá đó ổn rồi. Em bảo dưỡng 40k + thay nhớt + bố x 4 + linh tinh cách đây 8 tháng đã hơn 8tr