Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bảo trì xe grandis

Hạng F
16/5/09
5.810
8.022
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT
Bác Trường ơi, vậy còn những mục còn lại thì sao Bác? Có cần thiết phải thay không Bác? Vì em không có kinh nghiệm về xe nhiều nên không có rành là những mục đó có cần thiết phải thay không. Em thấy vào hãng lúc nào cũng tư vấn toàn là thay đồ mới là nhiều.
Thêm mấy xi nữa mua phuộc mới bỏ vào chạy sướng hơn phục hồi làm gì bác
ve sin thắng ok
Mua chai xúc béc đổ vào là được rồi tháo ra cũng vậy hà
Thước lai phuc hồi ok
cangf chử a chăcs bi mục ở phần bợ lò so sau cái này vá lại sai ok niếu tài chính mạnh thi thay

Hạng B2
8/7/14
138
215
43
Thêm mấy xi nữa mua phuộc mới bỏ vào chạy sướng hơn phục hồi làm gì bác
ve sin thắng ok
Mua chai xúc béc đổ vào là được rồi tháo ra cũng vậy hà
Thước lai phuc hồi ok
cangf chử a chăcs bi mục ở phần bợ lò so sau cái này vá lại sai ok niếu tài chính mạnh thi thay

Cảm ơn Bác, Bác cho em hỏi là sơn Lencos gầm có phải là sơn chống rỉ sét gầm không Bác? Vậy xe em đã chay 63,000km rồi thì có nên sơn Lencos không(xe em mua lại lúc 57,000km)? Nếu sơn thì vào hãng hay ra bên ngoài vậy Bác?

Cảm ơn Bác.

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Hạng F
16/5/09
5.810
8.022
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT
Cảm ơn Bác, Bác cho em hỏi là sơn Lencos gầm có phải là sơn chống rỉ sét gầm không Bác? Vậy xe em đã chay 63,000km rồi thì có nên sơn Lencos không(xe em mua lại lúc 57,000km)? Nếu sơn thì vào hãng hay ra bên ngoài vậy Bác?

Cảm ơn Bác.
Sơn bên ngoài rẻ hơn hiện tại sơn phủ gầm có nhiều loại lấm loại nào dài cũng được

• Like
Hạng B2
8/7/14
138
215
43
Nhờ các Bác có kinh nghiệm tư vấn chỉ giúp em là ngoài việc vào để thay chữ A và bảo trì các hạng mục của máy, sơn chống sét gầm, mình có chọn địa điểm nào uy tính, chất lượng và giá cả phải chăng không các Bác. Nếu có thì các Bác inbox giúp nhé.

Cảm ơn các Bác.

Attachments

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
em thấy chỉ tiêu của các đại lý Vinastar là báo giá phải tầm 20 chai óới được hay sao thấy ai show cái báo giá sửa chữa lên cũng vậy, hôm em đi ktr xe cũng vậy, nhưng em chỉ thay bộ curoa cam óới mấy cái bạc đạn hết tầm 6 chai (bớt dc 10% nữa) rồi chắc em định ra ngoài làm mấy cái còn lại.

• Like
gon confirmed
Tập Lái
15/4/08
26
14
3
Các bác cho em hỏi xe em chạy được 80.000k có phải thay curoa cam ko ạ, đang định đi bảo dưỡng 80k làm luôn.

• Like