Hạng B2
26/12/10
208
14
18
Quản lý là cần thiết nhưng đến mức phạt cả việc không sang tên đổi chủ là không phù hợp.
TS Lê Hồng Sơn, Cục trưởng Cục Kiểm tra văn bản quy phạm pháp luật, Bộ Tư pháp: “Quy định xử phạt hành vi không chuyển quyền sở hữu phương tiện tại Nghị định 71/2012 là không phù hợp”.
Trích: Bắt chứng minh “xe chính chủ” là vô lý

Thiệt là "trống đánh xui, kèn thổi ngược". Mà trống thì cũng quá quắt nên ai mà dám nghe theo các Bác nhỉ?

Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
Em mới chữi lộn với tụi XXX An Suơng ngày hôm qua vì việc đi xe ko chính chủ!!! Dizz mẹ lũ chúng nó......Đậu xanh rau má bọn ngu dốt!

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
congtu_love nói:
Em mới chữi lộn với tụi XXX An Suơng ngày hôm qua vì việc đi xe ko chính chủ!!! Dizz mẹ lũ chúng nó......Đậu xanh rau má bọn ngu dốt!

toờng thuật lại đi bác? dạo này ra uường e thủ sẵn "ghi âm" có gì xxx hỏi về chính chủ là e thu vào liền.

Hạng C
18/2/09
605
539
93
HCM
xxx toàn bắt chẹt người không hiểu luật thôi, với ae thì khó lòng ăn được

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
Đẻ ra mấy cái tào lao để xxx vin vào làm luật với dân, giờ ra đường là các chú cứ chăm chăm vào chuyện này

Hạng B2
14/8/10
361
10
18
Chợ Gạo, Tiền Giang
tường thuật lại pác ơi, cuối cùng kết quả thế nào, bày cho a e OS kinh nghiệm đối phó đi ạ...em cám ơn
congtu_love nói:

Tập Lái
26/8/12
28
0
0
TP HCM
daotaolaixeoto.info
Hic chế độ XHCN mà chẳng khác gì chế độ Phong Kiến ngày xưa. Chán!( nhà nước của dân,do dân và vì dân) toàn là áp đặt không,người dân bất mãn cũng chẳng làm được gì. Luật vẫn là luật dù biết nó không hợp lý
------------------------------------------------------------------------------------
Mr. Hải- Cán Bộ Ghi Danh Đào tạo.
Mobile : 0915 925 484 -09 08 07 4808
Trường dạy nghề Lái Xe Đồng Tiến
Website: daylaixedongtien.divivu.com

Tập Lái
1/7/12
36
0
0
Đây chỉ là lời nói của Cục trưởng cục Kiểm tra văn bản thôi, chưa thành văn bản, luật => CSGT chắc vẫn thực hiện theo đợt tập huấn của NĐ gì gì đó thôi vì chưa có chỉ đạo mới gì mà ( mà các xếp thì cho rằng đây là hiểu sai...)

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Nghị định này còn nhiều bất cập quá dù mới ra, các bác XXx tạo nhiều điều kiện cho CSGT hành dân quá!