Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Tối nay em đang trên đường đi từ NVL đến giao lộ Nguyễn Hữu Thọ thì gặp mấy chú xxx ngoắc vào. Vì xe chạy đúng không có gì nên em ngồi để bác tài xuống làm việc. Thì ra xxx bắt xe em vượt đèn đỏ trong khi xe qua giao lộ vẫn là đèn xanh. Tài xế cãi thì xxx bảo về đội cho xem hình ảnh, nhưng vì biết em cần đi vội nên bác tài tống vào họng vài ổ bánh mì nhưng xxx không chịu mà đòi 5 ổ mới chịu.
bác tài nhất định không chịu xxx đành lấy 3 ổ. Khi lên xe em mới biết, cả xe đòi xuống làm chứng và nói cho ra lẽ thì mấy chú đã chạy mất dép. Em thấy nhục cho tụi này mà chả biết nói sao. Nên đành cảnh báo các bác cẩn thận và chuẩn bị với thể loại ăn bẩn kiểu này.

bc1 confirmed
Hạng B2
15/1/13
499
468
63
Em xác nhận xxx có ăn bẩn kiểu này tại đây. Lúc trước em cũng bị thổi và em nói " tôi biết rất rõ nguyên tắc đèn ở đây, hội Otosaigon của tôi có cảnh báo ở đây, và tôi đi khi đèn xanh", thế là đi, và còn bực dọc nói " anh nói thì tôi cho đi, chứ hội hội gì chứ"!

Hạng D
7/1/14
1.001
5.951
113
Các bác dung túng cho tiêu cực còn kêu ca chúng nó gì nữa lần sau cứ bắt lập biên bản yêu cầu cho xem hình ảnh, xem chúng nó có giám lập ko

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Ở giao lộ này có sự bất hợp lý về đèn tín hiệu giao thông. Sự bất hợp lý này đã được rất nhiều anh em trên diễn đàn nêu ra trong mục Trên đường thiên lý này.
Trường hợp của bác chủ có thể rơi vào 2 trường hợp:
- Xe bác vào trong giao lộ khi đèn xanh vẫn sáng.
- Xe bác vào giao lộ khi đèn đã chuyển sang ĐỎ (trong khi thời gian chưa về đến 0) mà không để ý vì chủ quan bộ đếm giờ là cho đèn xanh và đang còn rất nhiều thời gian (số giây trên bộ đếm còn khoảng 17-18 giây).
Trong cả 2 trường hợp này, nếu xe bác co Camera hành trình chất lượng tốt hoàn toàn có thể trình bày với CSGT và đưa ra bằng chứng này để bảo vệ cho luận điểm của mình và khi đó sẽ không diễn ra tình trạng hối lộ CSGT. Đồng thời cũng giảm đi cảm giác khó chịu, ấm ức của các thành viên đi trên xe, đồng thời cảnh báo CSGT phạt sai quy định 1 cách mềm mỏng nhưng cứng rắn.

Hạng B2
1/5/14
157
170
43
Đây là cái bẫy, anh em đã thông báo nhiều rồi.

Đi qua đây thì nên chỉ tập trung vào tín hiệu đèn (xanh, đỏ,vàng) thôi, không nên nhìn vào thời gian đếm ngược.

Hạng B1
6/7/14
61
106
33
Chia buồn với anh. Anh về tập huấn lại cho anh tài xế nhà anh. Còn bọn kia hết giáo dục nổi rồi.