Hạng C
15/1/22
681
986
93
48
bạn nói chuyện với CA mà bạn trông chờ vào khẩu vị với rủi ro thì thôi chịu. Nhiều khi luật rành rành còn cãi ko được lại đi trông chờ vào câu chuyện truyền miệng ko có bằng chứng.
Còn bạn nghĩ họ làm việc ok có thể họ có làm nhưng họ có đưa bằng chứng việc "có làm" cho bạn coi để bạn làm việc với mấy anh đi tuần tra giám sát ko hay cũng nói miệng.
Còn việc sai bất hợp lý chẳng lẽ cắm cái bảng lên ko thấy hay sao mà đợi tài than tài kêu khắp mặt báo thời gian dài như vậy anh "Phó" mới có cái động thái để đẩy trách nhiệm hết cho GTCC.
Vậy trong thời gian tài vẫn bị phạt đó có ai hưởng lợi chạy kpi biên bản các kiểu ai là người lợi nhất mà giờ anh "Phó" truyền miệng 1 cái là đẩy sạch trách nhiệm cho GTCC

Nếu bạn không tin ai, thì cứ chạy làn bên trái nhé! :)

Hạng B2
26/4/23
290
364
63
57
Tiện cho em hỏi, giả dụ đoạn đường tương tự như thế này mỗi bên 2 làn nhưng nếu không có biển phân làn thì làn bên phải xe ô tô có được phép lưu thông không?
Nếu kg có biển phân làn thì chạy làn nào cũng được. Tuy nhiên, khi đi vào những đoạn có khu dân cư thì nên hạn chế đi vào làn bên phải do xe 2 bánh nhiều. Mình nên nhường để họ có chỗ chạy. Trừ khi vắng và cần vượt. Với mình là thế. :D

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Bác coi lại comment. Tôi nói anh em đi đúng luật còn ông @diluantran thì đưa ra 1 cái hình chụp của 1 anh Phó CA nào đó kêu CA họp nội bộ rồi ko phạt cài biển đó. và ổng xúi anh em cứ đi đi có gì gọi điện thoại cho Anh Phó CA đó can thiệp cho hài hước
nên tôi mới nói vậy chứ tôi ko xúi anh em đi bừa cái biển đó
Ai xúi vậy bạn?

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Cái điều "đ" ông đưa nó vẫn nằm dưới chức năng nhiệm vụ của CA được giao nhá.
còn cái tuyên truyền pháp luật trong tuần tra giám sát giao thông là nói rõ cho người vi phạm biết sai ở đâu điều nào khoản nào sai để người vi phạm ko tái phạm chứ ko phải quyền thích thì phạt ko thì nhắc nhở nhá.
Đừng có lẫn lộn giữa pháp lý và tình cảm quan hệ dân sự hàng ngày.
Biển của Sỡ GTVT đưa ra CA ko phạt thì phải đưa công văn qua chứ ko phải là CA đứng trên pháp luật thích thì phạt ko thích ko phạt.
Nói thẳng luôn thách ông Thủ trưởng CA GT nào đưa ra cái biên bản họp kêu ko phạt cái biển đó đó. sao chỉ có mấy thằng phó lèm bèm còn Thủ trưởng đâu, nói đưa văn bản ra.
Tào lao, ai cấm được CSGT không phạt? Cần gì phải ra văn bản, CS không phạt vì họ không phát hiện hoặc phát hiện nhưng du di bỏ qua chỉ nhắc nhỡ thì sao? Dẫn luật đi, phán hoài.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Tào lao, ai cấm được CSGT không phạt? Cần gì phải ra văn bản, CS không phạt vì họ không phát hiện hoặc phát hiện nhưng du di bỏ qua chỉ nhắc nhỡ thì sao? Dẫn luật đi, phán hoài.
Trách nhiệm nhiệm vụ của CSGT là gì?
khỏi dẫn luật mở luôn hiến pháp ra coi trách nhiệm của CA là gì có đc phán quyết luật sai hay đúng phạt hay ko ko?
Càng nói càng thấy ông ngáo.
Trách nhiệm nhiệm vụ của CA là giám sát và thực thi luật pháp ko đc quyền phán xét luật đoa đúng hay sai phạt hay ko phạt.
ngay bản thân ông cũng đếch hiểu quyền hạn nghĩa vụ CA nên mới có chuyện đưa cái topic có gì gọi điện thoại cho anh Phó A anh phó B nào đó

• Haha
Reactions: diluantran
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Trách nhiệm nhiệm vụ của CSGT là gì?
khỏi dẫn luật mở luôn hiến pháp ra coi trách nhiệm của CA là gì có đc phán quyết luật sai hay đúng phạt hay ko ko?
Càng nói càng thấy ông ngáo.
Trách nhiệm nhiệm vụ của CA là giám sát và thực thi luật pháp ko đc quyền phán xét luật đoa đúng hay sai phạt hay ko phạt.
ngay bản thân ông cũng đếch hiểu quyền hạn nghĩa vụ CA nên mới có chuyện đưa cái topic có gì gọi điện thoại cho anh Phó A anh phó B nào đó
Ủa, trách nhiệm của CSGT không chỉ có phạt mà còn hướng dẫn tuyên truyền nhé. Kêu dẫn luật éo dẫn được mà cứ gào lên.
Luật nào bắt buộc CSGT phải phạt người vi phạm trong tất cả tình huống? Dẫn đi, đừng phán linh tinh.
Thậm chí nhiều trường hợp cần thiết CSGT còn hướng dẫn người TGGT đi ngược chiều, đi vào đường cấm, vượt đèn đỏ ...đó cưng, sao không phạt mà còn chỉ đi như vậy? Tương tự case này CSGT có thể cho phép ô tô đi "sai làn" mà không phạt nhé.
Thằng nào ngáo?
Phán như thánh đến khi bị thổi phạt thì lại năn nỉ van xin....:)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Ủa, trách nhiệm của CSGT không chỉ có phạt mà còn hướng dẫn tuyên truyền nhé. Kêu dẫn luật éo dẫn được mà cứ gào lên.
Luật nào bắt buộc CSGT phải phạt người vi phạm trong tất cả tình huống? Dẫn đi, đừng phán linh tinh.
Thậm chí nhiều trường hợp cần thiết CSGT còn hướng dẫn người TGGT đi ngược chiều, đi vào đường cấm, vượt đèn đỏ ...đó cưng, sao không phạt mà còn chỉ đi như vậy? Tương tự case này CSGT có thể cho phép ô tô đi "sai làn" mà không phạt nhé.
Thằng nào ngáo?
Phán như thánh đến khi bị thổi phạt thì lại năn nỉ van xin....:)
Thằng nào van xin hay là cái thằng đi gọi điện cho thằng “Phò” nào đó nhờ vả mới là van xin
Sao ko sống làm việc theo pháp luật đi mà phải gọi điện anh này anh kia xin xỏ vậy.
còn cái vd ông nói tôi thấy ông ngáo quá ngáo rồi.
1. Bên là nhiệm vụ điều tiết giao thông
1 Bên là nhiệm vụ giám sát xử phạt vi phạm giao thông.
=> CA đếch có quyền sửa luật sửa biển báo nhá. Nếu CA có quyền đó sao biển báo giao thông phải để bên Sở GTVT cắm vậy
Nói luôn CA tỉnh đã họp phổ biến ko phạt thì đố ông CAGT nào dám cãi lệnh phạt đấy. Sao ko công bố đg dây nóng gọi thẳng ghi lại tên số hiệu ông nào phạt mà phải gọi cá nhân cho cha Phò nào vậy

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: diluantran
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Thằng nào van xin hay là cái thằng đi gọi điện cho thằng “Phò” nào đó nhờ vả mới là van xin
Sao ko sống làm việc theo pháp luật đi mà phải gọi điện anh này anh kia xin xỏ vậy.
còn cái vd ông nói tôi thấy ông ngáo quá ngáo rồi.
1. Bên là nhiệm vụ điều tiết giao thông
1 Bên là nhiệm vụ giám sát xử phạt vi phạm giao thông.
=> CA đếch có quyền sửa luật sửa biển báo nhá. Nếu CA có quyền đó sao biển báo giao thông phải để bên Sở GTVT cắm vậy
Nói luôn CA tỉnh đã họp phổ biến ko phạt thì đố ông CAGT nào dám cãi lệnh phạt đấy. Sao ko công bố đg dây nóng gọi thẳng ghi lại tên số hiệu ông nào phạt mà phải gọi cá nhân cho cha Phò nào vậy

Điều tiết giám sát gì gì đó đều là thực hiện nhiệm vụ nhé.
Khi giám sát xử phạt mà gặp tình trạng ùn tắc hoặc tai nạn thì CA có thực hiện việc điều tiết giao thông không? Và ngược lại...
Luật nào cấm CA không phạt? Giả sử CA không thấy vi phạm hoặc thấy nhưng vì lỗi không đáng nên không dừng xe xử phạt thì sao? Ai cấm?
Hỏi nhé, nếu đi xe máy ở Saigon, đèn đỏ, có CA, xe máy quẹo phải ầm ầm, vậy sao không phạt?
Có ai nói CA sửa luật sửa biển báo đâu?
Cuộc sống mà, đừng quá ngu ngốc, đạo đức giả hoặc xạo l...nếu cho là sẽ không bao giờ phải nhờ cậy đến mối quan hệ thân quen hoặc...khi gặp problem.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Biển báo chia làn trên QL1, đoạn qua Trảng Bom - Đồng Nai bất cập, khó hiểu

Lâu quá mình chưa cập nhật Luật GT, các ae cho mình hỏi xíu:
1 - Như hình trên thì làn bên trái chụp hình phía trước 1 chiếc xe Ô tô, theo mình nhớ hình này là đại diện cho tất cả các loại xe ô tô, tức là làn này cho phép các loại Ô tô chạy.
2 - Còn làn bên phải mình thấy có hình cho phép các loại xe ô tô chở người < 16 chỗ được chạy, nếu mình đi xe 5 chỗ vô khúc này chắc chắn mình có thể chạy làn phải được vì mình hiểu như vậy.
3- Cho mình hỏi thêm xíu, có phải cái hình vẽ bên hông chiếc sedan là muốn nói đó là xe con phải không ạ, cái này mình quên rồi...( hình bên hông sedan không có trên biển phía trên )

Có gì chưa đúng anh em góp ý giùm
Cảm ơn cộng đồng.