Thảo Luận Chung Biển cấm motor/gắn máy

Hạng B2
22/4/09
153
2
18
nói chung là cấm 2 bánh. Xe bác 2 bánh thì không được chạy vào!

Hạng B2
30/7/13
262
218
43
nói chung là cấm 2 bánh. Xe bác 2 bánh thì không được chạy vào!
Không đúng nhe bác , 2 biển này đều không có giá trị cấm xe đạp . Em đã từng nói các bác Chánh ở VN có vấn đề , càng cấm nhiều BB thì càng sai nhiều .

Chào các bác!
Phương tiện giao thông đường bộ gồm 2 loại đó lá PTGT cơ giới đường bộ và PTGT thô sơ đường bộ(cái này ai có học luật em dạy chác chắn sẽ biết cái này)
_ Phương tiện giao thông cơ giới đường bộ (sau đây gọi là xe cơ giới) gồm xe ô tô; máy kéo; rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo bởi xe ô tô, máy kéo; xe mô tô hai bánh; xe mô tô ba bánh; xe gắn máy (kể cả xe máy điện) và các loại xe tương tự.
_ Phương tiện giao thông thô sơ đường bộ (sau đây gọi là xe thô sơ) gồm xe đạp (kể cả xe đạp máy), xe xích lô, xe lăn dùng cho người khuyết tật, xe súc vật kéo và các loại xe tương tự.
Xe gắn máy: <50cc
Xe mô tô: >= 50cc
Biển cấm gắn máy thì không có người ngồi trên xe, còn biển cấm xe mô tô thì có người ngồi trên. Tại dân giã khi đi xe thì mình hay gọi là xe máy thôi chứ không phân biệt rõ ràng.
Có thể biển đặt nhầm nên các bác đùng dại gì mà chạy vô nha, Ngta đặt không chính xác không có nghĩa là mình được quyền đi nha.
Chúc các bác nắm vũng được luật và lái xe an toàn nha!

VĂN PHÒNG TRUNG TÂM ĐÀO TẠO LÁI XE THÀNH CÔNG
77A, Đường 3/2, F11, Quận 10, TPHCM

Hotline: 0937.451.789 gặp Mr.Phương
Website: truonglaixethanhcong.com

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
vậy biển cấm dừng cấm đậu là áp dụng cho các làn ngoài hay cả 2 làn trong? vì biển báo hợp lệ là để bên phải làn đường xe chạy, trong khi 2 làn trong nhìn cái biển cấm dừng cấm đậu đó lại là bên trái
nếu cấm xe máy đi vào các làn trái thì lèn bên phải mình được dừng đậu thoải mái phải ko mọi người?

Hạng B2
18/1/13
318
178
43
Hình như Xe máy là xe có động cơ đốt trong nhưng dung tích dưới 50cc
Còn Mô tô có 2 loại, dưới 175cc và trên 175cc.
Vậy đúng là nên cắm biển cấm xe máy => mô tô cũng k được vào . Chứ cắm biển cấm Mô tô thì lúc ấy xe máy tha hồ mà phi vào thoải mái !

Chính xác, trên 175cc thì gọi là mô tô phân khối lớn.

Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Em chả có chiếc nào dưới 50cc cả, nên bảng nào cũng vậy hà.

Hạng C
5/9/13
689
156
43
Bác chụp hình hơi mờ nên em không dám chắc, nhưng hình 2 có vẻ như là biển cấm xe máy ... có lẽ là cắm biển nhầm.
Biển này là biển 104 cấm moto
View attachment 66543

Còn biển này là 111a cấm xe máy

View attachment 66544
Vậy thì theo bác:
1. Cấm xe mô tô thì xe máy, xe đạp có được phép đi vào không?
2. Cấm xe máy thì xe mô tô, xe đạp có được phép đi vào không?
Có lẽ với câu hỏi này các bác cũng chỉ trả lời hên xui thôi; chứ ở một vài đoạn thì GTCC còn bổ sung them dòng chữ "CẤM XE HAI VÀ BA BÁNH", như vậy là khỏi cãi...

Hạng C
5/9/13
689
156
43
Chào các bác!
Phương tiện giao thông đường bộ gồm 2 loại đó lá PTGT cơ giới đường bộ và PTGT thô sơ đường bộ(cái này ai có học luật em dạy chác chắn sẽ biết cái này)
_ Phương tiện giao thông cơ giới đường bộ (sau đây gọi là xe cơ giới) gồm xe ô tô; máy kéo; rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo bởi xe ô tô, máy kéo; xe mô tô hai bánh; xe mô tô ba bánh; xe gắn máy (kể cả xe máy điện) và các loại xe tương tự.
_ Phương tiện giao thông thô sơ đường bộ (sau đây gọi là xe thô sơ) gồm xe đạp (kể cả xe đạp máy), xe xích lô, xe lăn dùng cho người khuyết tật, xe súc vật kéo và các loại xe tương tự.
Xe gắn máy: <50cc
Xe mô tô: >= 50cc
Biển cấm gắn máy thì không có người ngồi trên xe, còn biển cấm xe mô tô thì có người ngồi trên. Tại dân giã khi đi xe thì mình hay gọi là xe máy thôi chứ không phân biệt rõ ràng.
Có thể biển đặt nhầm nên các bác đùng dại gì mà chạy vô nha, Ngta đặt không chính xác không có nghĩa là mình được quyền đi nha.
Chúc các bác nắm vũng được luật và lái xe an toàn nha!

VĂN PHÒNG TRUNG TÂM ĐÀO TẠO LÁI XE THÀNH CÔNG
77A, Đường 3/2, F11, Quận 10, TPHCM

Hotline: 0937.451.789 gặp Mr.Phương
Website: truonglaixethanhcong.com
Lấy tiêu chí gì để bác cho rằng người ta đạt biển báo nhầm? Và nếu bác cho rằng bbao bị gắn nhầm thì khi bị tuýt còi thì lái xe bị xử lý lỗi gì?