Hạng D
15/2/12
2.423
4.574
113
  1. Một số Bác (trong đó có em) than phiền đầu Alpine 9861 "cùi bắp" theo xe không có chức năng Bluetooth. Hôm trước test drive Mirage thấy có chức năng này, gọi điện thoại rảnh tay cũng tiện. Em lại gác tay lên trán suy nghĩ, thay đầu DVD 2din ư? Hồ cầm đào thì không xứng với xe bạc tỷ, Hi end thì lại tốn kém. Mình chỉ cần thêm chức năng Bluetooth thôi mà!
  2. Em đã tìm được câu trả lời, mời các Bác xem.
  3. Em nó Full box đây ạ.
  • Trong hộp gồm có:
  • Em lắp hộp trung tâm vào đây, dưới cái bas bên hông dvd Alpine

• Tiếp đến là bộ phận nhận cuộc gọi, tăng giảm volume vào đây
  • Cuối cùng là Mic, em gắn vào góc trên cùng cột chữ A
  • Test thử, Iphone bắt sóng bluetooth rất nhanh, khoảng 2-3 giây
  • Toàn cảnh sau khi hoàn tất. Khi có cuộc gọi đến, chỉ nhấn nút tròn dấu cột sóng là tha hồ 8 khỏi sợ mất tập trung lái xe và bị xxx phạt. Việc tăng hoặc chỉnh volume có thể thực hiện trên dấu (-) hoặc (+) kế nút tròn có dấu cột sóng hoặc phím bấm trên vô lăng.
Em xin hết ạ, vừa làm vừa chụp nên hình ảnh không được đẹp lắm, mong các Bác đừng rầy em tội nghiệp.​
!HAPPY NEW YEAR!​

Hạng C
23/12/11
577
234
43
Bác nghiên cứu dấu nó vào chỗ nào đc không, em có cảm giác nó vướng vướng. E thì ngại cái vụ Blu này lắm, có khi lại oan gia

Hạng C
10/9/08
770
399
63
Vụ này hay đó bác. Bác xem thêm còn 1 cục để cắm thẻ nhớ USB để nghe nhạc nữa. Chỗ cắm USB nó sẽ thay cái nắp nhựa ở cạnh nút quạt gió sau, khu vực tẩu thuốc ấy.

Hạng D
29/5/09
3.834
8.482
113
E hổng dám chơi công nghệ cao như thế này , sợ " cháy xe". Happy new year!

Hạng D
15/2/12
2.423
4.574
113
pdkhoajp nói:
Vụ này hay đó bác. Bác xem thêm còn 1 cục để cắm thẻ nhớ USB để nghe nhạc nữa. Chỗ cắm USB nó sẽ thay cái nắp nhựa ở cạnh nút quạt gió sau, khu vực tẩu thuốc ấy.
Vụ đó em chưa thấy cần lắm, để tính sau.
Vụ này sao Bác? Cắm vô có phải set up gì không?
Bổ sung chức năng Răng Xanh (Bluetooth) cho Pajero Sport

Hạng C
10/9/08
770
399
63
innova2222 nói:
pdkhoajp nói:
Vụ đó em chưa thấy cần lắm, để tính sau.
Vụ này sao Bác? Cắm vô có phải set up gì không?
Bổ sung chức năng Răng Xanh (Bluetooth) cho Pajero Sport

Vụ này em mới lắp, đang đọc manual, chưa tìm hiểu hết cách sử dụng vì nhiều chức năng quá, nên chưa post kết quả.

Về phải setup như dung tích động cơ, dung tích bình xăng, vòng tua tối đa,...v.v. Em mới chỉnh được các thông tin chính như chuyển sang km/h, tốc độ xe, mức độ hao nhiên liệu để tìm vòng tua tối ưu.

Hạng C
8/8/09
923
150
43
41
cái này mua đâu vậy cho e tham gia với được không ah.e cũng thích cái này rồi

Hạng B2
18/4/13
229
24
28
87
Bluetooth chỉ phù hợp cho những người chân thật, chân "giả" không nên.

Hạng B2
6/4/10
353
151
43
52
Haizza like cho bác chủ phát.

Blue. nghe nhạc hay gì đó thì đc chứ đt cầm chưng thì dễ chết như chơi,

Cháy nhà như chơi nhé mí bác !!! Hị hị