Hạng B2
14/4/14
132
40
28
Đêm qua e có việc đi cùng gia đình về trễ. Gần 1g00 khuya vẫn rong ruổi trên đường. Lúc đó đang trên đường Cộng Hòa và em đang đi ở lane ngoài cùng. Một chiếc xe tải lớn ở phía sau xin vượt. E không thể nhường vì vướng xe phía trước. Thế là không hiểu làm sao, mấy giây sau cha tài xế xe tải phía sau vượt lên ép xe em. Bà xã và ba mẹ vợ hoảng hồn. E thì biết là cha nội này dằn mặt mình nên giữ vững tay lái, đánh hơi nhẹ vào bên trái, giảm tốc độ. Ai da, lúc đi học cũng từng lái xe 7 chỗ trên đường Quốc lộ nên cũng nghe anh em nói về vụ này. Bây giờ chứng kiến lần đầu nên mới thấy rõ. Mấy cha nội đó chạy ẩu quá! Tuy em giữ bình tĩnh, kiên nhẫn lúc đó nhưng sáng nay vẫn còn bức xúc. Xin chia sẻ với các bác và có gì các bác chỉ giáo giúp e với.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Em đã từng bị, không những xe tải mà tất cả các loại xe khác (bus và taxi chiếm đa số). Tuy nhiên quen rồi nên chỉ thầm chửi thề phát rồi thôi :D. Bác xử sự bằng cách đánh nhẹ lái + giảm ga là chuẩn rồi.

• Like
Reactions: truongptnt2007
Hạng B2
27/8/14
120
105
43
Nếu mình xi nhan phải và nhưởng, cho ảnh lên ảnh xin vượt tiếp xe trước đc không các bác?

Hạng B2
29/3/14
165
206
43
Long Thành-Đồng Nai
Đêm qua e có việc đi cùng gia đình về trễ. Gần 1g00 khuya vẫn rong ruổi trên đường. Lúc đó đang trên đường Cộng Hòa và em đang đi ở lane ngoài cùng. Một chiếc xe tải lớn ở phía sau xin vượt. E không thể nhường vì vướng xe phía trước. Thế là không hiểu làm sao, mấy giây sau cha tài xế xe tải phía sau vượt lên ép xe em. Bà xã và ba mẹ vợ hoảng hồn. E thì biết là cha nội này dằn mặt mình nên giữ vững tay lái, đánh hơi nhẹ vào bên trái, giảm tốc độ. Ai da, lúc đi học cũng từng lái xe 7 chỗ trên đường Quốc lộ nên cũng nghe anh em nói về vụ này. Bây giờ chứng kiến lần đầu nên mới thấy rõ. Mấy cha nội đó chạy ẩu quá! Tuy em giữ bình tĩnh, kiên nhẫn lúc đó nhưng sáng nay vẫn còn bức xúc. Xin chia sẻ với các bác và có gì các bác chỉ giáo giúp e với.
Thông cảm với bác,mấy thằng xe tải là hung thần mà bác,nhịn đó đi cho nhẹ người rồi có ngày nó cũng phải trả giá thôi bác ạ.

• Like
Reactions: truongptnt2007
Hạng D
2/10/14
1.466
256
63
La cà đâu đó
Nhịn đi bác ui , mấy thằng xe tải đó là hung thần mà , Nhịn chút không mất gì đâu , mình cũng đâu cương với nó được . Coi như bài học , mai mốt gặp trường hợp như vậy , chuẩn bị tinh thần để đối phó nha. Chúc bác vui vẻ đầu tuần.

Hạng B2
22/11/13
287
79
28
HCM
Em đi cao tốc LT-DG có 1 bác chạy lane sát con lươn cứ rà rà 60-70 không hà, xi nha nhá đèn xin vượt bác ấy bật ngay và luôn xi nhan trái cười bằng tiếng mán luôn

Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Em đi cao tốc LT-DG có 1 bác chạy lane sát con lươn cứ rà rà 60-70 không hà, xi nha nhá đèn xin vượt bác ấy bật ngay và luôn xi nhan trái cười bằng tiếng mán luôn
Bác kia cũng đúng. 2 lane tốc độ như nhau, cho tui xin lane này đi........bác vượt lane trong nhé.