Hạng B2
3/7/13
118
15
18
thường thì khi ra gần hết bồn binh các bác hay đạp ga cho phi nhanh nên vừa mới lên ga thì gặp ngay thím này, hôm trước bồn binh dân chủ em cũng mém hút 1 a trẻ trâu ,vừa ra vòng xoay hướng về 3/2 ra gần hết vòng xoay ôi đâu 1 thanh niên trẻ trâu phi ngang đầu xe chỉ vì không muốn né xe mình thế là vừa phi ngang đầu thì bắt gặp 1 bác taxi đang cặp bên mạng trái mình vừa đạp ga trồi lên, nên thanh niên ta phải thắng lại ngay đầu xe em,buộc em phải làm 1 cú lộn mèo, 4 tune chỉ chạy ga lăng ti thôi nhóe , thật là giao thông

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
Lên capo còn đỡ chứ xuống dưới capo thì 90% là ngỏm ngỏm àh.!
bác này đang chuyển làn mà ko tập trung quan sát tất cả các hướng,nhất là những đoạn giao nhau hay quay đầu.xe máy hay hổ báo đoạn này
rất may là bác kia chạy chậm,chạy nhanh một lý thì hất lên cáp pô luôn rồi

Hạng B2
10/2/14
186
1.425
93
Trường hợp này đáng lý tài xế phải giảm tốc độ chờ cả 2 xe 2 B qua hết trước đầu xe 4B thì mới đi tiếp là an toàn
Ko phải bác. Ý em là luật cứ bảo ko làm chủ tốc độ, mà ví dụ đang chạy 40km đi chăng nữa mà xe trước thắng qá gấp thì chả ai mà né kịp cả. Thế hoa ra cứ đâm đít là lỗi tất sao. Còn ai đi trước thì dừng đỗ gấp thoải mái, thix thì phanh cái kịch, xe sau tông tui thì phải đền hả?

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Ko phải bác. Ý em là luật cứ bảo ko làm chủ tốc độ, mà ví dụ đang chạy 40km đi chăng nữa mà xe trước thắng qá gấp thì chả ai mà né kịp cả. Thế hoa ra cứ đâm đít là lỗi tất sao. Còn ai đi trước thì dừng đỗ gấp thoải mái, thix thì phanh cái kịch, xe sau tông tui thì phải đền hả?
Bác nên nhìn kỹ clip sẽ thấy, không NHẤT THIẾT 4B đâm mít 2B thì chắc chắn 4B lỗi, mà tài xế trong clip khi thấy có xe 2B chạy cắt ngang chưa qua hết tầm xe đã vội nhấn ga, ẨU là ẩu chỗ đó đó....Còn mình đang chạy bt mà thằng hâm nào cắt ngang đầu xe mình đột ngột thì nó lỗi chắc òi ...

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Chỗ này gần bến xe Vũng tàu đây mà, em rất sợ tai nạn mỗi khi lưu thông, nhiều người lên ô tô chạy mà đang tưởng mình đi xe máy, đeo kính bịt khẩu trang, vừa mất thẩm mĩ vừa che khuất tầm nhìn. Theo em, trường hợp này tay lái còn non nhưng lại thích thể hiện, ta đây rất pro. Nhấn ga depa cho mạnh vào ;))

Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
em chỉ thắc mắc là:
Đang có 2B chạy ngược chiều trước mặt thì làm sao mà mất tập trung được.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Hầu các bác:
- Theo lời khai của 2b: tôi ko nhớ tại sao tôi dừng lại giữa đường
- Theo lời khai của 4b: do mải quan sát 2b chạy ngược chiều nên ko nhìn thấy 2b dừng giữa đường. Lúc đó đã chuyển chân ga qua chân thắng rồi nhưng vì 2b ngược chiều đã qua đường trước khi 4b tới nên ko đạp thắng. Đột nhiên nhìn thấy 2b khác chình ình trước mặt nên quên mất chân mình đang ở chân thắng, vội chuyển sang chân ga, thế là... đùng...
- Kết luận của CA (do ko tiếp cận được camera hành trình): 2b qua đường, chạy lấn làn, cắt mặt 4b. Nếu 2 bên ko tự dàn xếp được thì xử theo luật.
Quyết định sau cùng: 2b chỉ bị xây xát nhẹ & bỏng do cạ ống bô nên nhận 2tr bồi dưỡng & sửa xe; 4b mang xe đi làm bảo hiểm (thay cản trước) & khai với bảo hiểm: vào hồi ... giờ, ngày... tháng ... năm, đang cho xe vào nhà, do trời tối + tay lái yếu nên tông vào cổng nhà làm bể cản trước, đề nghị BH xem xét bồi thường.

clip trong camera hành trình được khai quật sau gần 8 tháng vứt xó (tài xế + xe ko phải của em, em chỉ là thằng post clip).
Story closed.
Bác tài đã xác nhận là lộn chân ga, chân thắng rồi mà các bác! "...quên mất chân mình đang ở chân thắng, vội chuyển sang chân ga, thế là... đùng..."

Tập Lái
3/1/14
21
0
1
47
Lỗi hoàn toàn thuộc về tài xế không quan sát. Nếu vị trí đó không phải 2b mà là hố ga mất nắp thì sao.

Tập Lái
7/4/10
39
6
8
2B Sai: Quay đầu trên làn đường dành cho người đi bộ, chuyển hướng không đèn báo tín hiệu.
4B Sai: Có thể xem xét: thiếu quan sát, không làm chủ tốc độ... ( Có thể anh này bị bất ngờ định đạp thắng mà lại đạp ga).