Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/2/11
499
6
18
hì cho bác luôn cái giá gỗ tự nhiên tham khảo nhé.
Bếp dưới gỗ căm xe 3.700.000/m dài
xoan đào/ ash : 3.500.000/m dài
( giá không bao gồm chỉ nổi và lá xách nhé bác, cái này là tùy thiết kế của tủ mà tính thêm)
Còn không thì xài gỗ ghép phủ veneer : 3.000.000/m dài

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
recdecor nói:
hì cho bác luôn cái giá gỗ tự nhiên tham khảo nhé.
Bếp dưới gỗ căm xe 3.700.000/m dài
xoan đào/ ash : 3.500.000/m dài
( giá không bao gồm chỉ nổi và lá xách nhé bác, cái này là tùy thiết kế của tủ mà tính thêm)
Còn không thì xài gỗ ghép phủ veneer : 3.000.000/m dài
tks Mợ Rec
!

Tập Lái
26/12/11
0
0
0
Làm bếp gỗ MFC lõi xanh chóng ẩm là ok mà, tiên lợi, giá hợp lí,làm MDF mắc hơn nhg ko đẹp, làm gỗ tự nhiên thì dễ bị giãn nở, căm xe cũng bị luôn đó, bung một cái là tanh bành cái tủ hết, tui làm rồi nên sợ lắm, vừa làm nhà mới xong dùng tòan MFC, ok lắm, mấy căn hộ chung cư hiện đại bây giờ người ta dùng MFC ko ak.bạn gọi vô số ĐT này nè 0982.232.131 hoặc 0948.11.23.11, chị này tư vấn cho, có nhiều mẫu đẹp lắm.

Hạng B2
14/12/05
441
2.269
93
Gía của của bác LK có thể làm luôn gỗ tự nhiên rồi (tràm), nếu bác đợi được qua cuối tháng 3, chứ giờ không ai dám nhận đơn hàng nữa.

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Sao mà đắt dữ vậy bác chủ thớt? Em làm đồ gỗ thì không bao giờ dùng loại MDF đâu á, mà hồi đầu năm em làm đồ gỗ có 4,5 triệu/m dài nhưng dùng gỗ xoan đào bác à. Bác thử ra cửa hàng tủ bếp 135 Tô Hiến Thành Q10 tham khảo xem sao nhé. Em thấy chỗ này làm rất tốt. Chúc bác có nhà đẹp nhé.

Hạng B2
6/9/11
372
88
28
Bác cứ căm xe hoặc khá hơn thì gõ đỏ hoặc xoan đào cũng được, chọn cơ sở uy tín chẳng sợ cong vênh hay nứt nẻ gì, mấy cái đồ ván ép vừa xấu lại nhanh hư không đáng đồng tiền nhất là với tủ âm, tủ bếp thay lại rất khó. Để giảm giá thành thì các thành vách bên trong dùng gỗ ghép, cái này đã qua sử lý nên khá bền.

Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
Nam_Viet nói:
Bác cứ căm xe hoặc khá hơn thì gõ đỏ hoặc xoan đào cũng được, chọn cơ sở uy tín chẳng sợ cong vênh hay nứt nẻ gì, mấy cái đồ ván ép vừa xấu lại nhanh hư không đáng đồng tiền nhất là với tủ âm, tủ bếp thay lại rất khó. Để giảm giá thành thì các thành vách bên trong dùng gỗ ghép, cái này đã qua sử lý nên khá bền.

Về chủng loại gỗ thì: gõ đỏ > căm xe > xoan đào > tràm. Nhưng về chất lượng gỗ thì: gõ đỏ > căm xe > tràm > xoan đào.
Gỗ tự nhiên thì độ dãn nở không lớn đâu bác chủ mà bền đẹp. Về độ sắc nét của sản phẩm: tùy tay nghề của thợ mà chất lượng sản phẩm tương ứng.
Giá cả của bác chủ mong đợi là có thể làm được sản phẩm gỗ tự nhiên với độ sắc nét trung bình khá rồi.
Phụ kiện thì tùy bác chọn nhưng giá đó đã có phụ kiện trung bình khá rồi. Dĩ nhiên, Hafele là không được chọn với giá này :D.
Chúc bác chủ chọn được đơn vị làm vừa ý.

P/S: giá mà các cửa hàng trưng bày bán thì đã bao gồm lợi nhuận và các chi phí gián tiếp của họ rồi, nên sẽ có chênh lệch nhất định so với giá của các đơn vị sản xuất. Ngay cả em lúc đi xem còn bị choáng nữa là. :D

Last edited by a moderator:
LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Tiếc quá giờ mới thấy chữ ký của bác Jeany.huynh & cm của các Bác. Hôm nọ hỏi xong là e quyết luôn rồi ạ ! vì cận tết quá !
tks các Bác !

Status
Không mở trả lời sau này.