Tập Lái
26/4/11
36
1
8
35
các bác cho em hỏi ngu 1 câu, biển NN la sao vậy và biển đó là k đóng thuế? các bác thông cảm, e ở mỹ nên k biết, thanks

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
NN là biển Nhà Nghèo , mà đã nghèo thì dc miễn thuế. Vậy thôi

Hạng B2
29/9/11
214
1
18
39
NG la biển nhà giàu nhưng gia đình phức tạp nên cũng dc miễn thuế lun !

Hạng B1
6/7/11
77
0
0
Lustigbee nói:
NN là biển Nhà Nghèo , mà đã nghèo thì dc miễn thuế. Vậy thôi
Em đính chính thêm là nhà nghèo nên xe nó cũng phải đẹp đẹp tý để nó đỡ hư lặt vặt

Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Haha mấy bác tư vấn kiểu này chắc bác chủ thớt xỉu wa, em đính chính thông tin chính xác là theo tiếng việt mình biển số có nn: nước ngoài là do người nc ngoài định cư nhập xe wa theo dạng tạm nhập tái xuất nên dc miễn thuế , chỉ tốn phí vận chuyển thôi, còn biển NG : la biển ngoại giao của cán bộ ngoại giao các nc .

Hạng B2
4/5/12
179
8
18
Rạch Giá
nguyentam1326 nói:
Haha mấy bác tư vấn kiểu này chắc bác chủ thớt xỉu wa, em đính chính thông tin chính xác là theo tiếng việt mình biển số có nn: nước ngoài là do người nc ngoài định cư nhập xe wa theo dạng tạm nhập tái xuất nên dc miễn thuế , chỉ tốn phí vận chuyển thôi, còn biển NG : la biển ngoại giao của cán bộ ngoại giao các nc .

Bác cho e hỏi xe đeo biển NN và NG thì mua bên nc ngoài giá bao nhiêu là về đây không tốn thêm đồng nào phải hok bác.thanks

Tập Lái
5/1/12
25
0
0
38
nguyentam1326 nói:
chưa chính xác lắm:D. NN hay NG đều là suất mua xe của cán bộ hoăc nhân viên DSQ. tạm nhập tái xuất có thời hạn là 3 năm tùy theo nhiệm kỳ. NN là của nhân viên đại sứ quán, lãnh sự hoặc là xe phục vụ cho các chuyên gia dự án vốn NN, NG là đại sứ đặc mệnh toàn quyền, lãnh sự, tổng lãnh sự hoặc là xe của văn phòng DSQ, LSQ. những người này bán suất của mình lại cho dân việt nam, mặc dù ko hợp pháp lắm nhưng vẫn diễn ra, giá 1 suất lúc trc giao động từ 20-30k, bây h thuế lên nên cũng tăng theo 40-50k, thường thì mua các dòng xe đắt tiền như bentley, porsche, ferrari, lambo....biển này sẽ tiết kiệm dc chi phí rất lớn, sau 3 năm nếu muốn vẫn có thể đóng thuế theo giá áp của hải quan, nếu ko đ1ong thuế thì xe sẽ thuộc dạng bị truy thu thuế hoặc buộc tai xuất, nói chung là hên xui, cả ngàn trường hợp nhưng chỉ có vài trg hợp bị xử lý do ĐSQ gửi công văn yêu cầu . Các sứ quán thường bán suất là Lào (346) và Campuchia(166,167), Mông cổ (381), Myanma(376), vvv...... Nói chung bác thấy xe NN, NG nào là xe phổ thông như camry, land cruiser...th2i đúng là xe sử dụng đúng mục đích, còn lại các xe sang, siêu xe đều là của người việt mình hết đấy.. Đăng ký xe oto do cục C67 cấp chứ ko phải do phòng CSGT địa phương cap như đăng ký bình thường.vi du cho bác

Last edited by a moderator: