Tập Lái
29/2/12
34
0
0
40
Chiều thứ 4 này em có cái đám cưới lúc 16 giờ ở Bến Lức (Long An). Em xuất phát từ Thảo Điền - Q2 các bác cho hỏi đi theo lộ trình nào thì dễ đi và gần hơn. Em đang đính đi vào nội thành và theo đường 3/2 rồi theo trục đường bến xe Miền Tây ra An Lạc Bình Chánh sau đó đi theo QL1A xuống Bến Lức vì trục đường này thì em rành còn mấy đường khác thì em không biết. Mong các bác chỉ giáo - Cảm ơn các bác!

Tập Lái
20/11/06
36
0
0
Bác vào hầm vượt sông Sài gòn chạy thẳng hoài đường Võ Văn Kiệt rồi vào cao tốc đi cho khỏe và nhanh hơn.

Hạng B2
24/10/10
263
46
28
Tp.HCM
dqthanh098 nói:
Bác vào hầm vượt sông Sài gòn chạy thẳng hoài đường Võ Văn Kiệt rồi vào cao tốc đi cho khỏe và nhanh hơn.
Bác này nói chính xác, đi đường này khỏi lo kẹt xe.

Hạng B2
22/7/08
134
2
18
TP.HCM-VN
www.facebook.com
Theo mình bác nên đi cung đường này: đường vắng, ít xe máy, không tốn phí (vì mình mới đưa khách đi đám cưới LA tuần rồi):
Bác ở Q.2 theo Đại lộ đông tây -> qua hầm Sông SG -> đi hết V.V. Kiệt -> ra quốc lộ 1A (rẽ trái về hướng miền Tây)-> vừa qua cầu Bình Điền gặp ngã 4 bác rẽ phải vô đường Ng Hữu Trí (khu hành chánh của Q,Bình Tân) -> theo đường này bác cứ đi thẳng (bác sẽ chui qua cầu đường dẫn vô cao tốc Trung Lương (tphcm), qua đoạn này khoảng 1km chổ khúc cua bác đi chậm lại vì có ổ gà, qua đoạn này bác chạy vô tư -> và đi cắt ngang dưới cao tốc Trung Lương (Long An) đi hết đường Ng. Hữu Trí -> bác sẽ gặp đường Võ Công Tôn -> cuối đường bác rẽ trái sẽ ra khu hành chánh Bến Lức, ở khu vực này có nhiều nhà hàng tiệc cưới, bác có thể hỏi thêm dân địa phương o đó đến nhà hàng nào mình cần, Chúc bác ăn tiệc vui vẽ nhé !

Hạng C
4/8/11
823
45
28
dqthanh098 nói:
Đây là thượng sách.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
huynguyen1204 nói:
dqthanh098 nói:
Đây là thượng sách.
đi cao tốc trừ phi bác củ biết chỗ mình đi đám cưới là đoạn nào thì còn biết mà rẽ xuống còn ko thì có mà chạy hết đường,đi như bác nguyenhienauto là chuẩn vừa đi vừa thăm dò vì đi lần đầu

Hạng C
3/5/08
965
4
18
53
Qua hầm đạp hết ga VVK rẽ đi QL1A tà tà ngắm cảnh tới nơi quất chừng 2 két cho tê tê rồi hết ga về nhà:D

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.805
133
nguyenhienauto nói:
Theo mình bác nên đi cung đường này: đường vắng, ít xe máy, không tốn phí (vì mình mới đưa khách đi đám cưới LA tuần rồi):
Bác ở Q.2 theo Đại lộ đông tây -> qua hầm Sông SG -> đi hết V.V. Kiệt -> ra quốc lộ 1A (rẽ trái về hướng miền Tây)-> vừa qua cầu Bình Điền gặp ngã 4 bác rẽ phải vô đường Ng Hữu Trí (khu hành chánh của Q,Bình Tân) -> theo đường này bác cứ đi thẳng (bác sẽ chui qua cầu đường dẫn vô cao tốc Trung Lương (tphcm), qua đoạn này khoảng 1km chổ khúc cua bác đi chậm lại vì có ổ gà, qua đoạn này bác chạy vô tư -> và đi cắt ngang dưới cao tốc Trung Lương (Long An) đi hết đường Ng. Hữu Trí -> bác sẽ gặp đường Võ Công Tôn -> cuối đường bác rẽ trái sẽ ra khu hành chánh Bến Lức, ở khu vực này có nhiều nhà hàng tiệc cưới, bác có thể hỏi thêm dân địa phương o đó đến nhà hàng nào mình cần, Chúc bác ăn tiệc vui vẽ nhé !
Xác nhận đây là cách tốt nhất, hàng ngày em vẫn đi, nói chung đây là đường chỉ dành cho dân Bến Lức.
Sao trùng hợp vậy ta ? Hông lẽ đám cưới này em gặp bác !

Tập Lái
29/2/12
34
0
0
40
Cảm ơn các bác đã tư vấn giúp đỡ. Cưới buổi chiều vì thế khoảng 13 giờ cùng ngày em sẽ túc tắc đi cho khỏe và đỡ kẹt xe!
Có lẽ em sẽ chọn theo cách đi của bác dqthanh098 cho dễ ra tới QL1A rồi thì muốn đi cao tốc thì đi còn không tà tà chạy theo QL1A.
Theo cách của bác nguyenhienauto thì hay nhưng có lẽ phải dành cho tài xế chuyên nghiệp chứ em mà đi lòng vòng là hay bị lạc lắm!

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/4/11
976
12
38
dqthanh098 nói:
chuẩn, khỏi chỉnh