Hạng B2
30/5/12
216
0
0
Chào các bác,
Vào đợt giỗ tỗ sắp tới, nhà em dự định làm 1 chuyến đi Phan Thiết mà em lại chưa tự mình lái đi Phan Thiết lần nào. Các bác chỉ giúp đường nào đi thuận tiện và tiện thể cập nhật tình hình đường xá giùm em luôn nha đặc biệt là chỗ nào cần cẩn thận XXX! Em cám ơn các bác rất nhiều!

Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
Lần đầu đi Phan Thiết thì cứ theo QL1A mà đi thôi bạn. Đi đường này thì phải tuyệt đối tuân thủ bảng báo, không được manh động nhé :D Còn sau khi đã nếm mùi kẹt xe, bắn tốc độ... trên QL1A thì chắc là bạn nên tìm hiểu thêm về tuyến đường ven biển QL51 - Bà Rịa - Lộc An - Hồ Cốc - Bình Châu - Lagi - Mũi Kê Gà - PT. Chúc bạn đi chơi lễ vui vẻ

Hạng C
18/1/11
618
10
18
QuangSG nói:
Lần đầu đi Phan Thiết thì cứ theo QL1A mà đi thôi bạn. Đi đường này thì phải tuyệt đối tuân thủ bảng báo, không được manh động nhé :D Còn sau khi đã nếm mùi kẹt xe, bắn tốc độ... trên QL1A thì chắc là bạn nên tìm hiểu thêm về tuyến đường ven biển QL51 - Bà Rịa - Lộc An - Hồ Cốc - Bình Châu - Lagi - Mũi Kê Gà - PT. Chúc bạn đi chơi lễ vui vẻ
Em ủng hộ ý kiến Bác QuangSG. Đường dọc Biển rất OK, chỉ xa hơn QL-1 chừng 20 km.
À Các Bác không nên đi tuyến ĐT 769 vì tuyến này đang làm đường bụi mù trời dọc tuyến từ ngã Ba Dầu Giây đến điểm cắt với QL-51

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
QuangSG nói:

Em cũng đi Phan Thiết dịp lễ này , đi cung đường này ít XXX hơn và cái quan trọng là đường ven biển cảnh đẹp :D

Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40
Thứ 5 em xuất phát, Thứ 7 về, Né được môt ngày kẹt xe, Em ở Alezboo, Bác nào ở khu vực đó giao lưu nhé.

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
QuangSG nói:

Em đi PT nhiều và rất thích tuyến ven biển này. Đường vắng, tốc độ cho phép cũng thoải mái, chỉ cần chú ý biển báo tí là ổn. Đi đường ngày khúc Lagi dọc bãi biển rất đẹp đó bác. Xa hơn chưa tới 20km.

Em thường đi sớm, tới ngã ba Bà Rịa ghé ăn sáng ở bánh canh Long Hương, rồi đua thẳng tới khu Hàm Thuận Nam vì em hay ở khu này hơn là PT.

Hạng B2
21/3/10
106
17
18
TP.HCM
Ủng hộ tuyến dọc biển qua Bà Rịa và La Gi. Em cũng hay đi đường này. Bác chủ cứ lên Google Maps là thấy ngay.

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Bác chưa đi lần nào thì đi QL1A cho an tâm bác à, đi đường biển đẹp nhưng hơi khó đi nếu bác không rành đường!

Hạng B2
2/7/11
206
14
18
bác đi theo lộ trình: phà cát lái/ngã 3 Vũng Tàu - bà rịa - cổng chào Long Điền (đi cổng bên trái hướng từ Ba ria ra) - Bình Châu (đi theo bảng chỉ đường KDL Bình Châu), đến mũi tàu rẻ trái vào KDL Bình Châu - rẻ phải ra QL55 đi Lagi - bác đi 1 lèo đến vòng xoay QL55 - Thống Nhất, rẻ phải chạy hết đường Thống Nhất - rẻ trái. cứ thế đi thẳng hoài hết đường, gặp ngã 3, rẻ phải. theo đường đó đi Phan Thiết (tuyến đó có xe búyt chạy Lagi - Phan Thiết). theo lộ trình này, bác đi đêm thoải mái. về SG tránh kẹt xe/kẹt phà. đoạn QL55 bắt đầu vào trung tâm thị xã Lagi hay có XXX đứng ở dưới dốc bắn.
nếu đi sáng sớm, bác có thể ăn sáng tại Bà Rịa (phở, vừa qua cổng chào khoảng 500m trái. hoặc hủ tiếu, đối diện công viên). chiều về, có thể ăn tối ở bánh hỏi AN Nhất trơớc khi vào cổng chào Long Điền (hướng từ Bình Châu về BR).
PS: đừng đi đường biển vì vừa xa, mà đường xấu (đoạn từ Hồ Cốc về BC).