Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Em kính chào các bác! như các bác đã biết bắt đầu từ ngày 1.9 vừa qua toàn Tp Tp Biên Hòa bắt đầu xử phạt hành vi vi phạm luật giao thông qua camera trên khắp thành phố cũng như các tuyến đường huyết mạch của tinh ket hợp phạt nguội lẫn phạt nóng. Và cũng không ít bác khi đi ngang qua các cung đường này do chủ quan hoặc do lạ đường nên rất dễ vi phạm các lỗi như không chấp hành biển báo vạch sơn kẻ đường, tốc độ, vượt đèn.

Nay em xin lập thớt cảnh báo 1 vài điểm nhạy cảm các bác đi ngang qua đây chấp hành để khỏi mất bánh mì, những đoạn này em thường xuyên đi nên còn thiếu sót điểm nào mong các bác bổ sung

Đầu tiên đoạn từ cầu Sập về ngã 4 Amata
Các Bác khi đi ngang qua hoặc đi trong Tp Biên Hòa cần chú ý

đoạn này vừa đầu tuần đã tháo bỏ 1 phần dãi phân cách trên cầu để các xe có thể quay đầu một cách an toàn và rộng rãi hơn có biển cho phép quay đầu xe, đoạn này rất ít khi bắn tốc độ nhưng cũng không nên chủ quan :)
Đặc biệt khi đến gần giao lộ ngã 4 Amata làn ngoài cùng tay trái chỉ được phép rẽ trái chiều ngược lại tương tự bác nào lỡ đã vào thì rán đánh 1 vòng lại cầu Sập để quay đầu ạ
Nếu các bác liều rất có thể sẽ bị xxx bắt lại khi vừa qua giao lộ khoảng 300m(trước cửa đại lí lốp xe casumina)
hoặc sẽ bị chặn ngay nhà hàng Ngọc Hương khi bộ phận xử lí đàm xuống các xxx đang lập chốt. cần chú ý chuyện mua bánh mì ở đây dường như là không thể do có hình ảnh từ trung tâm.
+Bắn tốc độ thường xuyên ngay quán caffe khi vừa qua giáo xứ Bùi Đức 300m và chộp lại khi vừa qua khỏi vòng xoay Tam Hiệp

Đoạn tiếp theo từ vòng xoay Tam Hiệp đến ngã 4 Bồn Nước đoạn này em thấy các xxx bắn rất tích cực cả 2 chiều bắn ngay xe nước sát mép đường, trước cong bến xe Đồng Nai xe nước màu xanh da trời và chặn bắt ngay trước nhà hàng Sinh Đôi cách chỗ đặt súng khoảng 1.5km
Lâu lâu có mấy xxx bắt bừa kiếm bánh mì ngay trước cty SuZuKi (không xinhan vòng xoay, 2 bánh lấn tuyến, vượt trong vòng xoay.. v..v)
chiều ngược lại thì bắn chỗ gần chỗ tập kết rác và chỗ đỗ xe taxi..chỗ để bán xe tải cách trạm chờ xe khách Bắc Nam khoảng 300m và chộp lại ngay trước vòng xoay Tam Hiệp khoảng 100m hướng TP.HCM - Long Khánh.

Các bác qua đây chú ý đèn tín hiệu vì em thường xuyên thấy xxx lập chốt phạt nóng qua bộ đàm lỗi vượt đèn và không chấp hành vạch sơn cách giao lộ 300m làn ngoài cùng chỉ được rẽ trái và khác với amata là đèn lệch pha có camera cho mỗi làn đường

Tiếp đoạn ngã tư bồn nước đến cầu vượt ngã 4 Vũng Tàu xxx bắn khi đang đỗ dốc cách giao lộ khoảng 2km sau xe nước ven đường hoặc tảng đá nằm sát vệ đường và bắt ngay sau đó khoảng 1 km (em đã từng zính)
chiều ngược lại cũng bắn sau xe nước sát mép đường khi vừa bò lên dốc xong và bắt cách đó 500 - 700m

Sau đó là cầu vượt và cột đèn dưới cầu vượt các bác phải chú ý khi ngang qua đây, ngay đây có lò bánh mì cực lớn và bán cực chạy cho lỗi đèn tín hiệu, trên cầu thì bắn tốc độ, đỗ dốc là chộp liền.
Nếu bác nào không muốn phiền phức thì cứ nhìn đèn đối diện để chạy bác nào cứng thì cứ theo quán tính vì đèn lúc có lúc không .

Ngoài ra toàn TP điều có camera phát hiện lỗi tự động.. bắn tốc độ tự động ( đường Nguyễn Ái Quốc - Cầu Hóa An. Đường Võ Thị Sáu. đường Đồng Khởi ..v..v) các bác chạy đúng tốc độ nhé!
em có một vài thông tin trên chia sẻ cùng các bác. bác nào có thêm thông tin xin góp thêm ạ

Em post bằng điện thoại nên hơi xấu cảm ơn các bác đã quan tâm :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/6/05
1.590
3.932
113
Đồng Nai
Bác tả rất chi tiết. Các điểm bác nói thì e đi qua hàng ngày. Biên Hòa bây giờ cũng đông đúc như SG rồi. Sáng chiều là kẹt xe te tua luôn.

• Like
Reactions: quankung
Hạng B2
15/1/14
104
46
28
Tuần sau ăn đám cưới thằng em ở Tp.Biên Hoà xem bài bác chủ xong chắc đi xe buýt luôn quá.

• Like
Reactions: quankung
Hạng B2
27/11/13
127
115
43
Bác nào muốn an tòan vụ bắn tốc độ khúc bồn nước-bigC thì chạy vào đường khu Cnghiệp Biên hòa (1 hay 2 đều được),chú ý đường này max 40km/h nhưng hiếm khi mấy ảnh bắn trong này lắm

Hạng D
18/2/10
3.131
2.892
113
Nhìn cái review bắn của bác chủ hết muốn chạy qua Biên Hòa luôn, nên lâu lâu lắm rồi ko bao giờ đi qua Biên Hòa, toàn đi vòng qua thôi, vừa nhanh hơn vừa an tâm hơn !

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Các bác cứ đi đúng tốc độ chẳng việc gì phải quan ngại cả.. hay nhất là vừa qua cầu Đồng Nai cứ 50km/h cho đến tận Long Khánh cho nó lành :(

mà những tuyến em nêu trên rất ít khi bán bánh mì có lẽ gần trung tâm TP hoặc gần tổng chỉ huy ngoài trừ lâu lâu có cái chốt trước cty Suzuki thôi à đó là xxx trật tự. còn lọt qua Trảng Bom 1 cái nhen... thì thôi rồi lun táp cạp đủ kiểu:3dmong:

Hạng C
24/10/12
536
160
43
Qua cầu vượt ngã tư VT đến bồn nước được 60km/h (len sát con lươn):)
Các bác cứ đi đúng tốc độ chẳng việc gì phải quan ngại cả.. hay nhất là vừa qua cầu Đồng Nai cứ 50km/h cho đến tận Long Khánh cho nó lành :(

mà những tuyến em nêu trên rất ít khi bán bánh mì có lẽ gần trung tâm TP hoặc gần tổng chỉ huy ngoài trừ lâu lâu có cái chốt trước cty Suzuki thôi à đó là xxx trật tự. còn lọt qua Trảng Bom 1 cái nhen... thì thôi rồi lun táp cạp đủ kiểu:3dmong: