Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Em nghĩ lùi xe là kỹ năng cần phải nắm vững, khi lùi xe tài xế phải chủ động và phải quan sát được 2 bên hông xe. Trường hợp ko có camera hoặc cảm biến mới cần người phụ để canh khoảng cách phía sau

Các bác tài mới thì cũng cần người chỉ giúp, nhưng lái quen rùi bác sẽ thấy lùi theo người ngoài rất thụ động, người ngoài ko hiểu nguyên lý chuyển động của xe, người trong bị rối ko điều khiển xe chủ động. 2 bên lại ko hiểu ý nhau thế là lùi loạn xạ.

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Nhiều khi lái yếu thật nó nói đúng nên giận...sự thật mất lòng bác ah...

Em lái yếu thì em cũng xin chịu, nhưng vấn đề là mình lùi rất chuẩn, em lùi đúng 1 đỏ là vô vị trí, tự nhiên ăn 2 phát đập vô thân xe, 1 thằng ở đâu ra nhận ban ơn cho mình rùi nói mình lái yếu ko bực sao đưoc

Sáng nay em wa gara lấy xe, ông chủ bãi ra làm hoà, em cũng từ tốn giải thích cho nó nghe. Cả ông chủ và chú lính đó đều đồng ý ý kiến của e, vì em gửi xe ơ đó 1 năm nay, đây là lần đầu tiên có người ra hướng dẫn lùi, em lùi yếu thì đã lùi tung cái bãi cả năm nay rùi

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Ngày còn chạy tải:
_ Dze, dze...dze di.....
..... ầ....m...
- Dạ..., dạ gì mày? dạ em ko nhìn lên trên.
Cái thùng xe cao hơn cái mái hiên. Cười trừ chứ sao giờ...dze là chuyện của lái xe.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
De xe vô chuồng là kỹ năng bắt buộc phải có của người lái xe. Trong bài thi lấy bằng lái luôn có bài de xe vô chuồng mà ko cần phải có camera. Cho nên ko khuyến khích các nhà giữ xe cho BV đứng làm lơ cho de, chỉ cần hướng dẫn vị trí là OK.
Lơ xe chỉ cần cho các xe tải, xe khách dài mà ko có cam.

• Like
Reactions: quocdungjs
HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Xe có cảm biến mà lơ cứ đứng ngay đít xe là nó kêu ầm lên, lại phải thả kiếng kêu tránh sang bên rất bất tiện, nhất là mấy người chưa biết cái này cứ kêu tào xế tinh tướng mới khổ

• Like
Reactions: quocdungjs
Hạng B2
11/10/14
267
176
43
37
Em thấy giữ xe ở Maximart Cộng Hòa cũng ok lắm mà,có bảo vệ coi xe mà giá chỉ có 10k/lượt.Mấy lần trướcem cũng lùi xe nhưng BV cũng hướng dẫn chứ đâu có gõ xe cộp cộp ...

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Maximark được cái giá rẻ, 10k/lượt, có bảng giá rõ ràng. Em thường xuyên mua đồ ở đây. Mấy chú bv cũ thì ko sao, chứ cứ lính mới vô là biết ngay, ra uy chỉ chỏ, điều khiển xe, gõ nhiệt tình đuôi xe.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Dze đường thẳng, nhưng dài, nếu lái xe non tay, thế nào cái đuôi xe múa như lân, vì quay volant vô hướng.
Kinh nghiệm: Xác định mốc đến từ xa, ko cho mốc ra khỏi kính hậu, còn quan sát gần chỉ để đề phòng cnv thôi.
Nhiều anh dze, lên xe quơ lung tung, xe dze dảnh trét.

• Like
Reactions: ium and ntt61
Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Người ta đâu biết bác chủ là người có tay lái tốt . bác thử đi chỗ lạ với chỗ hẹp đi thử xem có cần người hướng dẫn. Ở đó mà cứ trách mấy anh ở chỗ gởi xe. bác cứ nói điều tốt điều giỏi của mình. sao bác không nghĩ là người ta ở ngoài quan sát không chuẩn hơn bác ngồi trong xe à. Lơ˜ như bác lùi xe đụng vào xe khác. hư tài sản của bác. Và người khác thì liệu ở đó người kinh doanh. Có lỗi không. mất uy tín. không đảm bảo được tài sản.

Em góp ý thôi