Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Không biết các bác thế nào, chứ em rất bức xúc với vụ lùi xe vô chuồng ở mấy bãi đậu xe, siêu thị hay trong gara mà mấy chú bảo vệ với trông xe nhiệt tình quá mức, cứ đứng phía sau chỉ chỏ wa trái, wa phải, đanh lái, thẳng lái.

Thông thường vô bãi đã có vạch chia chuồng, hoặc chui vô giữa đã có 2 xe làm mốc, xe mình có camera lùi, de vô khá dễ, em chỉ tập trung vô gương hậu và màn hình là wan sát bao quát, kệ mấy chú đưng chỉ chỏ. Nhưng lâu lâu gặp mấy chú dốt như bò, bắt mình phải lùi đúng theo ý các chú, và cứ gõ cộp cộp vào thân xe, em lại phải thò đầu kêu tránh ra, em tự lùi (Điển hình là bảo vệ Maximark Cộng Hoà)

Hồi tối nay chạy xe về gara vẫn gửi, em gửi cả năm nay ko sao, vào đúng chuồng quen thuộc, đang lùi bỗng nhiên có tiếng người nói "lùi đi, lùi đi", e giật mình ko biết 1 chú mặt lạ hoắc ở đâu xuất hiện, mà theo thói quen em mặc kệ vẫn quan sát gương và màn hình để lùi.

Xong xuôi vào vị trí, vừa đạp thắng về P thì nghe tiếng đập nguyên bàn tay vô thân xe 2 cái khá mạnh, em bực mình thò đầu ra nói đưng đập vô thân xe, rất khó chịu. Chú đó ko biết lỗi, còn nói không nhờ chú chỉ thì đã lùi đụng xe người ta rồi. Em nổi nóng thực sự, nói tui lùi xe thì tránh ra, tui ko cần chỉ, cãi 1 hồi chú đó bỏ đi, em cũng thôi và đi ra lấy xe máy về.

Ai dè lúc lấy xe máy, ko biết chú đó nói gì nhưng thấy ông chủ bãi ra xin lỗi e vì đó là lính mới, em cũng nói lại là bị đập vô thân xe thì ngồi trong rất khó chịu. Chú hồi nãy cũng ngồi đó vẫn chưa chịu thua, nói em lùi yếu, ko có chú chỉ cho thì đung vô xe khác rùi, mẹ nó, em nổi điên vứt xe máy xuống chiến với nó, 1 hồi ko có ông chủ bãi can thì em đanh nhau với nó rồi.

Em thích nhất là gửi xe AEON Mall, bảo vệ rất chuyên nghiệp, từ xa đã ra hiệu chỉ chuồng để mình chuẩn bị lùi vô, xong họ đứng canh ko cho người đi bộ hoặc xe khác chạy vô khu vực mình đang lùi xe. Mình lùi xe rất chủ động và yên tâm vì ko sợ có chướng ngại vật bất ngờ.

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Tuỳ người thôi bác ạ, như em mới biết chạy xe mà lùi có ai chỉ em lại lại thấy yên tâm hơn, qua bài của bác em sợ có nhiều người sẽ không dám tốt bất ngờ vậy nữa.
có khi nào có bác nào khác đi gửi xe thằng giữ xe ngồi im một chỗ, chủ xe lùi bị va vào gì ra chửi thằng giữ xe cái tội không chỉ không nhỉ

Hạng D
22/12/09
3.146
18.461
113
Thái Bình
em cũng khó chịu lắm vì nó đứng ngay đuôi xe, cái cảm biến cứ kêu inh ỏi, rồi nó tưởng mình không thấy đường, cách tường nửa mét nó đã vỗ ầm ầm vào đuôi xe. Xe đang ra ngang đầu xe đậu kế bên nó hô "hết lái luôn" :mad:

• Like
Reactions: Roberkieu and Fi5
Hạng D
11/6/14
2.410
12.277
113
Xe bác chủ có camera thì k cần hôm nào bác đi xe k có cam lùi và de vào bãi nào chật thì bác sẽ thấy rất cần người hướng dẫn. Nhưng mà cứ đập vào xe thì k được rồi

Hạng B2
27/6/11
416
3.157
93
HCMC
Làm cái gì cũng phải có chuyên môn. Mấy anh bảo vệ có biết lái xe đâu, nên chỉ tùm lum.
Mình chỉ cần mấy anh bảo vệ chặn giúp xe 2b khi mình lùi xe ra đường thôi.

Hạng D
11/6/14
2.410
12.277
113
Cái vụ de ra đường là phải có người chặn xe 2b là chắc, e k dám de ra đường 1 mình, có lần xe 2b tí nữa tông vào

Hạng B2
4/8/14
203
142
43
33
Có thêm người hướng dẫn cũng tốt thôi, nhưng các chú này không để ý đến an toàn cho bản thân, toàn đứng ngay sau xe đang de, lỡ mà bác nào đạp lố chân ga thì toi.
Em thấy mấy chú ngoài Lê Lợi + Nguyễn Huệ hướng dẫn khá tốt, nhiều chỗ hẹp chỉ vừa lọt xe mà mấy chú hd 1 phát ăn ngay :3dup:

Hạng B2
14/7/14
144
83
28
Xe mà có cảm biến và cam lùi thì không cần hỗ trợ nhưng thiếu 2 món này thì thật sự cần người hỗ trợ đó các bác, nhắt là vào ban đêm mà nhà xe ko có đèn !

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Nói chung mấy anh bảo vệ thì nhiệt tình quá, mình lái có kinh nghiệm thì tự vô chuồng đừng nghe theo họ chi cho mệt đầu.