Không hiểu có phải tại xe mình khó nổ hay không mà mỗi khi khởi động xe là mình phải đạp chân ga thì nó mới nổ. khi bật công tác mình phải giữ chìa khóa điện một lúc thì nó mới nổ. Có hôm để 3,4 ngày không đi đề rất khó nổ. Vậy là tại sao hả các bác? Cách khắc phục thế nào? Các bác có kinh nghiệm chỉ giáo vài ý kiến nhé. Cảm ơn các bác.

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53
RE: Các khởi động xe thế nào cho đúng?

3, 4 ngày khó nổ là accu không còn tốt rồi, phải không bác?

Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net

Xe Bác có thể mất ga buối sáng
Bác cứ tửong tượng xe máy nhiều xe buổi sáng kéo le lên mới dễ nổ thì ga buối sáng cũng vậy khi máy nguội le gió tự động khép cho xe dễ nổ

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55

em nghĩ là bác nên đem acqui ra tiệm kiểm tra đi, thế nào cũng có 1 hộc bình bị giảm nồng độ acid -> giảm điện áp của bình acqui

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Hiện tượng xe bác là trục trặc về xăng thôi. Khi đề dùng dòng điện lớn nhất,nếu động cơ vẫn quay đều thì accu còn tốt. Những xe chạy CHK rất hay gặp hiện tượng như bác nhất là khi máy nguội,nghỉ qua đêm hay vài ngày. Thường thì phải nhịp chân ga vài cái; Kéo nút E ; đề dài hơi hoặc vài phát...khi máy đã nổ chừng vài phút,tắt đi đề lại nổ ngay. Nếu khi mấy đã nóng,xe chạy tốt không có gì đáng phàn nàn thì "sống chung".Nếu khó chịu quá thì chỉnh thêm xăng 1 chút. Đó là với xe chạy CHK,còn Phun xăng đa điểm,điều khiển điện tử...có lẽ dùng"Fuel injection cleaner"...mình cũng không rành lắm..!

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53

xe em cũng giống như bác hổ, buổi sáng phải đề vài nhát, kéo le mới nổ được, ai mà muợn xe là phải dặn kỹ cách khởi động, thế nhưng khi đã chay rồi, dừng lại thì chỉ búng nhẹ cái là nổ máy, chắc là phải nghe theo bác Thiết, sống chung với lũ thôi.

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38

khà khà, xe em cũng thế, nhiều lúc cũng phải nhịp chân ga thì nó mới chịu nổ. Sống chung với lũ vậy.