Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cách gắn Bình chữa cháy

TPV confirmed
Tập Lái
8/9/14
13
9
3
50
Xin chao ca nha, cho minh hoi cach lap binh chua chay tren xe cruze nhu the nao vay? Tks

Hạng C
25/4/14
785
1.277
93
BIEN HOA
Xe em mới lấy về cũng thấy chủ cũ để dưới yên bên tài, nhưng chả biết nó bị lủng lúc nào nên chảy nước tràn cả ra sàn băng ghế sau, may là có lót sàn simili chứ không là mệt rồi. Khi phát hiện ra em lấy khăn lau thì thấy phần chất lỏng đó nhờn y như xà bông rửa chén, em lau và phơi mãi mới sạch ạ. Em thấy có vài bác gắn vào cột sau lưng tài hoặc để vào ngăn để đồ trên cánh cửa bên tài, cách này em thấy tiện vì dễ kiểm tra và khi cần thì lấy dễ nhất.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.320
113
Làm sao phân biệt xịn dỏm bác? hôm rồi mình mua bên Cường Nga, thấy bình nào cũng giống bình nào!
Nhớ mua đồ xịn, chứ china là nó nổ trong xe lúc nào k hay

Hạng B2
6/10/14
107
32
28
31
Biên Hoà Đồng Nai
E giống bác. Nhưng em thấy nó cho 1 thanh sắt và 2 con tăcke mà nhìn mãi v2 ko thấy chổ nào hợp lí để gắn. Với lại( suy nghĩ của e bình chữa cháy đó nhỏ quá so với v2 nếu lỡ may.... Bình đó sao đủ máy bác hihi)

Hạng D
26/6/08
1.943
1.346
113
minhphuongoto.com
Có 2 vị trí em thấy hợp lý:

- 1 là để ở hộc đựng nước ngay cánh cửa bên tài.

- 2 là để dưới gầm ghế của tài xế.

Các bác nên chịu khó kiểm tra bình chữa cháy định kỳ thường xuyên để đảm bảo có thể dùng được khi cần kíp.

Nhớ mua đồ xịn, chứ china là nó nổ trong xe lúc nào k hay

Cái này nổ phát biết ngay mà :confused:

Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
Hay mình để trong khoang máy nhỉ. Có gì nó sẽ nổ. Và bọt sẽ trào ra, có tác dụng chữa cháy luôn. Mình lại yên tâm.