Hỏi/Đáp Kỹ Thuật CÁCH THAY LỌC GIÓ MÁY LẠNH INNOVA

Tập Lái
23/5/12
37
11
8
Xin chào các bác. Việc thay lọc gió máy lạnh trước nay mình chỉ nhờ thợ làm nên không để ý, nay muốn tự làm thì lại quên cách đưa cái lọc vào. Xe mình Innova, mình chụp 2 hình, nhờ các bác chỉ dùm chọn hình số 1 hay hình số 2 nhé: (vào link nầy xem dùm nhé):
https://sites.google.com/site/locgiomaylanhinnona/
Cảm ơn rất nhiều!!!

• Like
Reactions: khanh.binhduong
Tập Lái
23/5/12
37
11
8
Mấy bác lạnh ơi mấy bác lạnh, chỉ dùm mình với, sao quay ngang quay dọc gì cũng nhét vô được. Vậy mình chọn sao đây?

Hạng D
19/10/09
4.733
14.290
113
Tel : 0949999684 .
Hình 2 là đúng đó bác .Cái lọc gió bác mua là đồ dỏm.Than nó không biết hạt nhựa đen hay than hoạt tính dã nữa.Nó thổi ra chung với khí hít vô nguy hiểm.

Lọc than xịn vãi nó rất mịn nên khí qua dể dàng và ghi chú chiều lắp đặt rỏ ràng đó bác .

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: xein2007 and xlive
Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Mấy bác lạnh ơi mấy bác lạnh, chỉ dùm mình với, sao quay ngang quay dọc gì cũng nhét vô được. Vậy mình chọn sao đây?
Quay ngang hay dọc hỏi nhanh quá quên rồi ,nhưng đưa vào mà không bị cấn cái lọc gió móp vào là đúng ,còn bị cấn thì đổi chiều lại

Tập Lái
29/8/16
7
3
3
36
thanh đa, bình thạnh
Hình 2 là ok rồi, nhưng cái lọc gió của bác không phải chính hãng. Loại theo xe có thêm chữ UP và mũi tên hướng lên.
lưu ý cẩn thận khi tháo kẻo làm gãy ngàm 2 bên của hộc găng tay!

Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
có bác nào chỉ cách tháo ngàm hộc ngăn tay ko? em loay hoay 30p tháo ko được nên bỏ cuộc luôn.

Tập Lái
29/8/16
7
3
3
36
thanh đa, bình thạnh
có bác nào chỉ cách tháo ngàm hộc ngăn tay ko? em loay hoay 30p tháo ko được nên bỏ cuộc luôn.
nếu bác làm không quen thì nên dùng một tuốc nơ vít.
bẩy cho hộc găng tay hơi móp vào chổ ngàm sau đó kéo ra. làm tương tự với bên kia.
lưu ý với những xe có cả cơ cấu làm hộc găng tay nhẹ nhàng di chuyển khi mở ra thì tháo nó trước ( thường nằm bên phải hướng mình ngồi)

• Like
Reactions: Tran Nam Hai