Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Vậy thì mình để cái búa thoát hiểm của xe khác cho nó thẩm mỹ đi bác.
EM nói thiệt chứ với va đập như vậy rất ít bác còn tỉnh để làm cái gì, nội yếu nhân, toàn ngồi bàn giấy như em ra đường bị ăn đấm 1 cái thì cũng muốn Lị, đó là mới 1 phát thôi, lâu sau mới Tỉnh quất lại nó :)

• Like
Reactions: Hungtadico
Tập Lái
7/6/10
10
28
18
Mình mua cái đèn pin dài 50cm vỏ = fe rất cứng cáp có ánh sáng tốt & tự vệ luôn rất hửu dụng.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Theo e nên để vài bình khí oxy trong xe
CŨng dễ chết, mấy lần trong đời bị xuống ruộng, mà xuống ruộng là do mình chạy ẩu mà.
CÒn khả năng bình oxi rò là rất cao, bác tưởng nhìu oxi quá bác thở nổi :)

Hạng C
28/4/09
792
821
93
Xe em không gấp ghế sau lại duoc thì làm sao? Trong xe có để cây đèn pin khoảng 4 tấc em nghĩ cũng có thể dùng cho trường hợp này.

Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Báo câu view ăn theo thời sự. Va đập ầm ầm còn tỉnh thì may ra thoát được. Bất tỉnh mịa nó hết chỉ còn chờ vào số mạng.

• Like
Reactions: ngtatliem
Hạng B2
3/5/14
312
285
83
em chưa thử lần nào, nhưng trong trường hợp bí kiểu này, mình dùng chân đạp liệu có bể kính được ko bác. Với hàng ghế sau, mình đứng trên 1 chân trái, nghiêng người, 2 tay bám chặt vào ghế (hoặc nếu đủ chiều cao thì tỳ vào thành cửa bên kia) để lấy điểm tựa và dùng gót tống mạnh (gần giống đòn đá ngang trong teanwondo) ko biết có đủ lực làm bể kính ko các bác. Em nói trường hợp còn tỉnh tương đối ấy, chứ bất tỉnh rồi thì đành phó mặc cho số phận.
Qua vụ này cũng rút kinh nghiệm: đã làm tài xế thì cứ đúng tốc độ mà chạy, đừng vì nhanh một tý rồi có lúc oan mấy mạng người (theo thông tin hiện tại thì em biết chắc chắn bác tài này chạy quá tốc độ, còn có ngủ gật gì hay ko thì ko biết). Khi đã ngồi lên xe thì yêu cầu tất cả thắt dây an toàn, dù là ghế trước hay sau. Nên để thêm cái búa, hay đoạn sắt trong xe (dưới ghế tài hoặc bên phụ) để dùng khi cần, ko phải là chỉ với trường hợp này.

Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.353
113
Bình Tân
CŨng dễ chết, mấy lần trong đời bị xuống ruộng, mà xuống ruộng là do mình chạy ẩu mà.
CÒn khả năng bình oxi rò là rất cao, bác tưởng nhìu oxi quá bác thở nổi :)
Để tránh xuống ruộng chỉ còn cách là mình chạy xe cẩn thận và đúng tốc độ thôi.

Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.353
113
Bình Tân
Xe em không gấp ghế sau lại duoc thì làm sao? Trong xe có để cây đèn pin khoảng 4 tấc em nghĩ cũng có thể dùng cho trường hợp này.
Em thấy xe Sedan nào cũng gấp ghế sau được mà.