Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM
thấy bác daystar trả lời về việc chính chủ và không chính chủ quá hay nè, mà bên chuyện ngoài lề sẽ bị xóa nên không dẫn link, mạn phép bác daystar em copy nguyên văn cho ai không rõ vấn đề tiện tham khảo.

"Em đi công tác, từ Kontum về Gia Lai thì bị thổi vào kiểm tra giấy tờ lúc 7g30PM, trước đó thì hàng loạt xe bị thổi

Tài xế xuống, thì 1 đồng chí CAGT hỏi giấy tờ xe và bằng lái, xem xong đồng chí ấy bảo anh bị phạt vì vi phạm lỗi trong nghị định 71, xe kg chính chủ, bằng lái tên khác, cavet tên khác, có thể bị phạt tối đa 10tr đồng, tài xế tính móc bóp 5 xị, thấy thế em mở cửa nhảy xuống, lấy đt ra mở ghi âm
Em: Đồng chí cho hỏi xe vi phạm lỗi gì
CAGT: Xe biển số Đà Nẵng, tài xế ở Khánh Hòa, kg trùng tên với cavet, kg chính chủ
Em: Anh hiểu sai về nghị định 71, anh kg đc quyền thổi xe kg vi phạm, yêu cầu xuất trình giấy tờ và phạt lỗi kg chính chủ, khi xe đang lưu hành vi phạm lỗi anh mới có quyền thổi phạt, trong quá trình phạt anh kiểm tra giấy tờ thấy kg chính chủ anh mới có quyền phạt lỗi kg chính chủ, xe này kg mua bán, sang nhượng, vẫn là sở hữu của người trong cavet nên kg phạm lỗi kg chính chủ, khi nào anh chưng minh đc xe này đã mua bán, sang nhượng cho anh tài xế này và đã quá 30 ngày thì anh mới có quyền phạt lỗi này, ngày hôm qua thiếu tướng Đỗ Đình Nghị đã họp báo và trả lời rất rõ ràng về vấn đề này
CAGT đuối lý, lấy đèn pin soi vỏ xe, còn mới, mở cửa xe tìm bình chữa cháy, có luôn, đành giả lả nói xe anh còn mới nhỉ, thôi anh đi đi
Chả biết là thấy khó nhằn, hay nghe tên Thiếu tướng Đỗ Đình Nghị mà kg lấy đc 5 xị
Nói chung là tranh luận cũng khá gay gắt trong khoảng 10 phút, nhưng đại loại là như thế, may quá tối qua em có xem thời sự trên VTV3 và nghe ông Đỗ Đình Nghị trả lời rất rõ ràng nên hôm nay cương đc"

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Kakalot nói:
Em: Anh hiểu sai về nghị định 71, anh kg đc quyền thổi xe kg vi phạm, yêu cầu xuất trình giấy tờ và phạt lỗi kg chính chủ, khi xe đang lưu hành vi phạm lỗi anh mới có quyền thổi phạt, trong quá trình phạt anh kiểm tra giấy tờ thấy kg chính chủ anh mới có quyền phạt lỗi kg chính chủ, xe này kg mua bán, sang nhượng, vẫn là sở hữu của người trong cavet nên kg phạm lỗi kg chính chủ, khi nào anh chưng minh đc xe này đã mua bán, sang nhượng cho anh tài xế này và đã quá 30 ngày thì anh mới có quyền phạt lỗi này, ngày hôm qua thiếu tướng Đỗ Đình Nghị đã họp báo và trả lời rất rõ ràng về vấn đề này
Vậy phải học thuộc hết mấy câu này hả bác ........... hehehe
Chúc mừng bác

Hạng C
31/8/07
880
6
18
Kakalot nói:
...
Em: Đồng chí cho hỏi xe vi phạm lỗi gì
CAGT: Xe biển số Đà Nẵng, tài xế ở Khánh Hòa, kg trùng tên với cavet, kg chính chủ
Em: <span style=""color: #0000ff;"">Anh hiểu sai về nghị định 71, anh kg đc quyền thổi xe kg vi phạm, yêu cầu xuất trình giấy tờ và phạt lỗi kg chính chủ, khi xe đang lưu hành vi phạm lỗi anh mới có quyền thổi phạt, trong quá trình phạt anh kiểm tra giấy tờ thấy kg chính chủ anh mới có quyền phạt lỗi kg chính chủ, xe này kg mua bán, sang nhượng, vẫn là sở hữu của người trong cavet nên kg phạm lỗi kg chính chủ, khi nào anh chưng minh đc xe này đã mua bán, sang nhượng cho anh tài xế này và đã quá 30 ngày thì anh mới có quyền phạt lỗi này, ngày hôm qua thiếu tướng Đỗ Đình Nghị đã họp báo và trả lời rất rõ ràng về vấn đề này</span>
...
Óanh dấu cái

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Để em chụp hình cái, mỗi lần vậy lấy đọc cho lẹ

Tập Lái
1/7/12
36
0
0
hichic nếu có ghi âm, chứng cứ mình đưa lên để cho mọi người thấy là chỉ sau vài ngày ra cái NĐ đó là dân đã bị hành một cách trắng trợn, nếu không phải daystar hiểu và nói cứng thì không biết tình hình thế nào

Hạng D
2/6/11
1.492
66.329
113
E ghi âm lại câu trên, bữa nào gặp xxx thì mở lên, lipsync theo cho nó đủ ý...

Hạng B2
10/7/12
367
0
16
48
Soi vỏ xe xem có sai kích thước không để bắt lỗi đó mà. Chúc mừng bác Daystar cãi thắng xxx nhe!
P/s: Lâu không thấy bác daystar post bài trong ấp Nha Trang nhể!?

Hạng D
8/2/11
1.827
20
38
49
rất ok, một bài học khi cầm oto ra đường thời loạn đây