1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Chào các bác,
Hôm nay các bác HN gửi cho mượn thử một con chip dùng lắp thêm trên PS 2.5D và Triton giúp cải thiện Động cơ. Buổi chiều mình lắp trên xe PS của bác Kenzo ( bác này chuyên đi GLK nên ....chê PS ...ồn).
Xe chạy thử 2 chế độ trung bình và êm; Nói chung mùi khói khi đứng sau xe giảm mạnh; chế độ trung bình xe đã rất bốc, còn chế độ kia thì xe chạy rất mượt và êm hơn nguyên bản khá nhiều ( nguyên văn: rất đáng đồng tiền)..
Bác Cường và bác Trung ở HN nhận xét rằng chạy vài hơn, xe tự learning còn tốt hơn nữa.

Bác Kenzo dự định đem xe đến cafe Chủ nhật và mời các bác, nhất là các bác PS Triton và các bác khác đang quan tâm, thử xe để test sự khác biệt.
Nếu để tuần sau thì lâu quá, còn tuần này thì gần quá ( hôm nay thứ sáu) sợ các bác xin quota không kịp (<span style=""color: #ffff00;"">Hội sợ vợ với nhau cả </span>) mà tháng rồi mình đã đi cafe hết 4 cái CN liên tiếp!

Các bác và các bác PS tính thử và rủ nhau xem,nếu Chiều mai ( thứ 7) nếu gom đủ 7-8 người thì mình lại cafe cn tiếp. CN cafe Rose 9h30.
Nếu có các Triton dự ( Những người yêu công suất) thì có thể chỉnh sang chế độ công suất để các bác thử xe.

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Re:Cafe PS More?

Trăm nghe không bằng một thấy, trăm thấy không bằng một sờ! Trước em cũng nghi ngờ tác dụng của nó, nhưng cũng liều thử một phen! Không ngờ cái này lại hợp với D-ID đến vậy, cảm nhận rõ ràng luôn. Bác nào không thích công suất thì cài đặt chế độ mượt êm cũng rất đáng giá. Vì lắp cái này nên PS dầu của em với dám so tài với PS xăng về độ êm và độ vọt đó chớ!
Tham khảo: [link]http://www.racechip.de/[/link]

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53

Gắn chip này tốn nhiêu lúa vậy bác Trường?

Hạng B2
20/12/11
313
550
93

Tình hình là chiều nay, bác truong195 có qua gắn thử con racechip trên xe em. Gắn thì hơi cực chút vì bác Trường phải chui hẳn xuống gầm để gắn. Sau khi gắn xong thì em ko nhận ra xe em nữa. Khi nổ máy và chạy ở tốc độ thấp thì không còn tiếng máy rùng rùng nữa, nhấn ga ngọt hơn nhiều. Gần như không có độ trễ khi nhấn ga. Cái khoản này thì em đánh giá khoảng 8/10 so với GLK ở C mode. Vụ dính ghế thì em chưa cảm nhận được mặc dù đã đạp hết ga từ khoảng 50km/h lên 100km/h ở đoạn Trường Chinh tới Ngã tư An Sương. Chuyển qua chế độ khác thì có vọt hơn chút, nhưng nghe rõ tiếng máy hú mỗi khi nhấp nhẹ chân ga nên em ko thích lắm. Sau đó thì còn khoản test khói. Trước đây mỗi khi xuống xe lấy hành lý sau xe, em phải tắt máy không thì cay xè mắt và hôi khói. Giờ bác Trường nhấn ga hết cỡ, em đứng ngay sau ống pô nhưng chỉ nghe thoảng nhẹ mùi khói, thế là quá OK rồi.
Sauk hi gắn xong, bác Trường về thì em lấy xe đi đón vợ xem thế nào. Bình thường vợ em là người chạy GLK, nên hay chê xe em là về đến nhà, chưa cần nhấn kèn thì trong nhà đã biết vì tiếng động cơ ồn quá. Lên xe thì cái tiếng rùng rùng là vợ em cũng ghét lắm. Chủ ý của em là không nói gì cả xem vợ em có nhận ra không. Vừa leo lên xe là vợ em hỏi ngay, ủa sao hôm nay xe anh kêu nhỏ quá vậy, tiếng động cơ không có um sùm nữa. Lên xe rồi thì sao ko thấy nó rùng rùng khi chạy ở tốc độ thấp nữa. Vậy là em biết thành công rồi.
Còn bây giờ túm cái váy lại là, giờ mà bắt em tháo cục racechip ra thì quả là đau như hoạn. Bác trungvu gửi vào demo thế này rồi bắt em trả lại là ác lắm à. Bán luôn cho em đi bác ơi. Hehe.

Hạng B1
12/3/08
66
2
8
53

Azure nói:
Tình hình là chiều nay, bác truong195 có qua gắn thử con racechip trên xe em. Gắn thì hơi cực chút vì bác Trường phải chui hẳn xuống gầm để gắn. Sau khi gắn xong thì em ko nhận ra xe em nữa. Khi nổ máy và chạy ở tốc độ thấp thì không còn tiếng máy rùng rùng nữa, nhấn ga ngọt hơn nhiều. Gần như không có độ trễ khi nhấn ga. Cái khoản này thì em đánh giá khoảng 8/10 so với GLK ở C mode. Vụ dính ghế thì em chưa cảm nhận được mặc dù đã đạp hết ga từ khoảng 50km/h lên 100km/h ở đoạn Trường Chinh tới Ngã tư An Sương. Chuyển qua chế độ khác thì có vọt hơn chút, nhưng nghe rõ tiếng máy hú mỗi khi nhấp nhẹ chân ga nên em ko thích lắm. Sau đó thì còn khoản test khói. Trước đây mỗi khi xuống xe lấy hành lý sau xe, em phải tắt máy không thì cay xè mắt và hôi khói. Giờ bác Trường nhấn ga hết cỡ, em đứng ngay sau ống pô nhưng chỉ nghe thoảng nhẹ mùi khói, thế là quá OK rồi.
Sauk hi gắn xong, bác Trường về thì em lấy xe đi đón vợ xem thế nào. Bình thường vợ em là người chạy GLK, nên hay chê xe em là về đến nhà, chưa cần nhấn kèn thì trong nhà đã biết vì tiếng động cơ ồn quá. Lên xe thì cái tiếng rùng rùng là vợ em cũng ghét lắm. Chủ ý của em là không nói gì cả xem vợ em có nhận ra không. Vừa leo lên xe là vợ em hỏi ngay, ủa sao hôm nay xe anh kêu nhỏ quá vậy, tiếng động cơ không có um sùm nữa. Lên xe rồi thì sao ko thấy nó rùng rùng khi chạy ở tốc độ thấp nữa. Vậy là em biết thành công rồi.
Còn bây giờ túm cái váy lại là, giờ mà bắt em tháo cục racechip ra thì quả là đau như hoạn. Bác trungvu gửi vào demo thế này rồi bắt em trả lại là ác lắm à. Bán luôn cho em đi bác ơi. Hehe.

Chúc mừng bác đã lãnh hội được chút cảm giác RC mang lại :D. Nhưng nói thực thì khoảng cách giữa regular RC và RC pro là có nhiều đấy. Em là chuột bạch đầu tiên ở HN về món RC này cho hội PSC, sau đó các bác trong hội PSC toàn chơi RC pro thôi.

Hạng D
29/12/10
3.133
12.691
113
TP.HCM

chỉ có cho máy dầu , còn máy xăng không có à bác Trường

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113

Em đăng ký 1 cái cho Triton nhé bác Trường.Giữa tháng 3 em về,lắp luôn,không cần thử.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Máy xăng cũng có, nhưng nhắm đến máy dầu trước; Tiện thì đến cafe luôn..chưa bao giờ gặp bác.

Hạng B2
6/8/08
306
306
63

Cái chip này nó can thiệp vào phần nào trong xe mà thay đổi dữ vậy các bác? Nó có thay đổi vòng tua cầm chừng và tiêu hao nhiên liệu không a?
Bác nào có thông tin về cái Chip cho xe PS ULTIMATE cho xin thêm ít thông tin ạ.

Hạng B1
12/3/08
66
2
8
53

nguyenanhson nói:
Cái chip này nó can thiệp vào phần nào trong xe mà thay đổi dữ vậy các bác? Nó có thay đổi vòng tua cầm chừng và tiêu hao nhiên liệu không a?
Bác nào có thông tin về cái Chip cho xe PS ULTIMATE cho xin thêm ít thông tin ạ.

Cái này cho PS Diesel thôi bác ơi, PS Ultimate chạy ngon rồi còn gì. Cần gì độ thêm chip nữa :D
Chip này có thể gọi là thiết bị cắm thêm, nó hỗ trợ cho ECU tối ưu hóa công suất, mô men xoắn và tiết kiệm nhiên liệu (Việc tiết kiệm nhiên liệu còn tùy thuộc vào cách setup và cách lái xe của mỗi người)