Hạng C
13/10/12
747
633
93
Chào các bác
Do đặc tính pô xe Grandis hay bị gãy cổ pô,pô bị rung và kêu....theo em do dong cơ xe Grandis quá mạnh mà hệ thống treo pô không hợp lý nên pô xe bị rung rất mạnh khi đạp ga nên pô để bị gãy cổ,rụng vĩ trong bầu pô dù pô grandis rất tốt....nên cũng theo em để giải quyết vấn đề nầy có 2 phương án
1)Hàn thêm chân để treo pô ngay bầu pô để giãm rung có bác đả làm(khung xe sẻ bị rung thêm)
2)gắn ruột gà thêm cho pô(chống rung)
Em chọn phương án 2:đi mua ruột gà xịn của xe củ (xem hình)
sau đó em chọn vị trí lắp lưởi gà chống rung là đoạn ngay sau động cơ để chống rung cho cả hệ thống pô xe Grandis..(xem hình)Cải thiện pô xe Grandis bị rung và kêu... .Cải thiện pô xe Grandis bị rung và kêu...
Sau khi lắp vào và kiểm chứng em thấy xe có cảm giác ít rung hơn,xuống rờ bầu pô cũng thấy ít rung hơn nhiều....Vài dòng chia sẻ cùng các bác.Các bác góp ý thêm,ah các bác cho em hỏi giá mạc crom pô xe là bao nhiêu để em đi mạ ?cám ơn các bác.

• Like
Reactions: te_te and Rbx
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Vấn đê này bàn nhiều, căn bản là việt nam sử dụng công suất cao hơn mức dự kiến, nên pô qua taỉ.
Thay một bộ pô hàng bãi của xe 3.0-3.5 thì dứt điểm, giá luôn công từ 1tr7 đến 2 triệu.

Hạng B2
6/9/11
372
88
28
Vấn đê này bàn nhiều, căn bản là việt nam sử dụng công suất cao hơn mức dự kiến, nên pô qua taỉ.
Thay một bộ pô hàng bãi của xe 3.0-3.5 thì dứt điểm, giá luôn công từ 1tr7 đến 2 triệu.
Xe em đã muốn rụng ruột pô. Cảm ơn bác đã chỉ cách.

Hạng C
13/10/12
747
633
93
Dạ theo em là pô xe grandis không có bị quá tải do hệ thống chống rung của xe không tốt nên nó rung mạnh khi đạp ga,mình có gắn pô xịn khác mà không có giải pháp chống rung thì các mối hàn,khớp nối sẻ bị gãy hết do bị rung mạnh theo thời gian...Giá pô bải 3.0-3.5 mà giá 1,7-2tr thì rẻ quá là 1 giải pháp hay hơn thay pô zin mắc quá...nếu em biết sớm em chọn phương án của bác!

Hạng C
13/10/12
747
633
93
Bửa nghe anh nói thấy ham quá, anh chạy một thời gian xem xăng cộ sao nhé nếu được thì em cũng theo anh.
Đâu có gì mà ảnh hưởng đến xăng cộ đâu RBX,tác dụng chính là xe không bị rung và pô xe bền hơn thôi.

Hạng B2
22/4/07
479
61
28
49
Xe em thay bầu TOY 3.0, làm đoạn co ruột gà thấy im ru, giá 2,5 tr tại Tiến pô.

Hạng D
17/2/10
4.143
11.741
113
Mạ kẻm chống sét thôi.....lộn nói mạ crom...Cho anh biết giá mạ kẻm???thank,
Sơn khói giống với pô của mấy xe tay ga thấy đẹp hơn, nhưng em chưa kiến được chổ nào làm cả