Hạng B2
25/12/10
298
2.811
93
Chào các bác,
Tình hình là e đang muốn mua đất xây nhà, budget mua đất tầm 10t mà thời điểm hiện tại khó mua quá, phần vì đội lái nó đang quậy thị trường làm chủ dao động, phần thì ko đúng tiêu chí mình đề ra. Nay đăng lên đây bác nào có đề xuất hay hay thì góp ý cho e nha.

Cầm 10 tỷ tiền mặt giờ mua đất xây nhà ở đâu tại Q2?
*Ảnh minh họa

1. Vị trí:
E muốn ở khu vực Q2, khu vực dân cư và có tiện ích đầy đủ. Khu vực dân trí cao, ko mồ mả

2. Pháp Lý:
Đất sổ công ty xây nhà hoàn công hoặc sổ cá nhân đều được. Yêu cầu là khu 1/500 xây nhà hoàn công được luôn chứ ko phải đất XDM cấp phép tạm

3. Kích thước:
Đất ngang 5 hoặc 6 (6 thì tốt hơn do e thích ở rộng). Chiều dài tối thiểu 18

Theo các tiêu chí trên thì hiện tại e có tham khảo các khu sau:
- Khu 1 TML: khu này thì vắng, và nhìn cũng nhếch nhác chứ ko đồng bộ
- Khu Đông Thủ Thiêm: khu này thì hạ tầng và cảnh quan cũng như tiện ích đều đầy đủ,. Có 1 cái hạn chế rất lớn là bây h khu này xây nhà bắt buộc phải xây hầm theo như thiết kế ban đầu, dẫn đến chi phí hoàn thiện 1 căn nhà khá cao ~ 6t. Ngoài ra khu này bị 1 cái dở nữa là hợp đồng của chủ đầu tư thành phần (Thiên Đạt, Hoàng Quân etcc) hầu như là ko hoàn công ra sổ hồng được.
- Khu Tái Định Cư NRC: khu này thì e xem cho biết thôi vì khu này nền ít, hiện tại lái đang bơm thổi rất mạnh. Và đất chiều dài ngắn nên xây dựng theo QĐ 56 thì nhà mình ko còn đc bao nhiêu diện tích cả

Ngoài các khu trên thì có khu nào thỏa mãn đc các tiêu chí của em ko mấy bác, thật h cầm tiền mua đất mà thấy no hope quá. Toàn đất sida ko làm gì đc cả mà hét giá trên trời ko

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/7/10
1.052
13.880
113
10 tỷ về go vap chịu khó tìm được căn ngon chứ 10 tỷ qua q2 khó vì q2 ít hàng.

• Like
Reactions: Porsche711
Tập Lái
17/2/20
45
22
8
29
Em là môi giới bác định bình luận bác câu nhưng thôi :))
Chúc bác tìm được căn như ý nhé

• Haha
Reactions: runaway2310
Hạng B2
25/12/10
298
2.811
93
10 tỷ về go vap chịu khó tìm được căn ngon chứ 10 tỷ qua q2 khó vì q2 ít hàng.
10T là đất thôi bác, tiền đất và tiền xây 15 ko lẽ ko kiếm đc căn nào. Thật là vl. GV thì e chịu r vì bên đó xa quá

Hạng B2
27/4/20
374
1.738
93
Môi giới mở mồm ra sẽ bị định kiến ngay, nên em nghĩ bác ráng tìm, sau đó thêm ngân sách thêm 2-30% là sẽ tìm được đất ưng ý

Hạng C
7/9/18
682
5.475
93
From Anam Hội
Chắc nằm thẳng luôn chứ khỏi mua bán gì. Cho đám đầu cơ nó ôm sặc tiết cho rồi :D :D . Cầm 15b mà vẫn ko thể kiếm đc nhà đàng hoàng, ko thể tin đc :oops::oops:
muỗi chích inox , bán 1 căn 15 tỷ ăn mấy năm nghen anh :D
chỉ có đám ôm tiền mà chưa có tài sản mí lo, chứ đám có tài sản và có tiền mặt, có cả kinh doanh và dòng tiền về đều thì vẫn là câu nói muôn thở.
Giá đó thấp lắm em, ai ngộp trước cho bán trước đi.