Hạng C
19/11/09
995
800
93
Thời điểm hiện giờ nếu đi từ lương định của thì cứ phang thẳng lên đường dẫn vào cao tốc và chiều ngược lại cũng vậy hết cao tốc vào đường dẫn đợi đèn tín hiệu sau đó chạy thẳng vào lương định của. Em mới đi hôm thứ chủ nhật vừ rồi

Hạng B2
5/12/14
268
358
63
42
Đoạn MCT - LĐC có bảng cấm oto rẽ trái,các bác cẩn thận,lò bánh mỳ được xxx đặt thường xuyên ở đây nhe.View attachment 129551 Khi đèn đi thẳng và rẽ phải đỏ thì đèn rẽ trái sẽ xanh.sẵn các bác cho em hỏi lỗi rẽ trái đó bao nhiêu vậy?

Theo minh thi:
- Nếu đường bạn định rẽ vào có biển cấm xe ô tô thì "Phạt tiền từ 800k - 1200k, tước quyền sử dụng GPLX 1 tháng".
- Nếu đường không cấm ô tô thì là lỗi Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu --> 100k - 200k

Tập Lái
27/3/15
44
16
8
44
Trên OS có Bác đã cảnh báo về việc cấm đi thẳng từ Lương Định Của qua Ng.Thi.Định, nay e xin lập thớt này để cảnh báo thêm các Bác là cấm luôn chiều ngược lại. Tối nay em V.Tàu về SG lúc đó tầm 9h15, do em quá mệt và thiếu tập trung, cộng với phần chủ quan theo thói quen do lúc đi em đã né được, không ngờ lúc về em bị dính "chưởng". Các Bác chú ý nhé, ở chiều em đi bắt buộc quẹo phải từ Ng.Th.Định ra Mai Chí Thọ.:3dgoidien:
Chac Cung tu cai zu cam xe chay the nay nen moi co hai cai clip CSGT cat lai nhan tien tai xe do. Em thay may bien bao nay cam lau roi, tu hoi sua duong be tong ay.

Tập Lái
27/3/15
44
16
8
44
Đoạn MCT - LĐC có bảng cấm oto rẽ trái,các bác cẩn thận,lò bánh mỳ được xxx đặt thường xuyên ở đây nhe.View attachment 129551 Khi đèn đi thẳng và rẽ phải đỏ thì đèn rẽ trái sẽ xanh.sẵn các bác cho em hỏi lỗi rẽ trái đó bao nhiêu vậy?
Cai bien nay dc cam lau roi, va do xe cong tai no no che mat nen bac nao di k biet la se re trai la lot vao hang dua banh mi day, nen chu y quan sat khi den cac giao lo.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Mai Chí Thọ cho phép rẽ trái vào Lương Đình Của & rẽ phải vào Nguyễn Thị Định
Cấm luôn ôtô đi thẳng va rẽ trái từ Ng.Thị Định qua Lương Định Của, ngay ngã tư Mai Chí Thọ

Nếu từ Nguyễn Thị Định ra bắt buộc rẽ phải vào hướng đường dẫn cao tốc,
Cấm luôn ôtô đi thẳng va rẽ trái từ Ng.Thị Định qua Lương Định Của, ngay ngã tư Mai Chí Thọ

sau đó quay đầu lại và thấy biển chỉ dẫn này (nhánh đường bên trái) mà vào Lương Định Của hoặc rẽ trái đi Mai Chí Thọ về hầm Thủ Thiêm.

Tuy nhiên cấm rẽ phải từ Mai Chí Thọ vào Lương Đình Của

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/3/15
44
16
8
44
Theo minh thi:
- Nếu đường bạn định rẽ vào có biển cấm xe ô tô thì "Phạt tiền từ 800k - 1200k, tước quyền sử dụng GPLX 1 tháng".
- Nếu đường không cấm ô tô thì là lỗi Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu --> 100k - 200k
Em biet cho nay
Theo minh thi:
Theo em duoc chung kien thi neu xe o to cui bap hoac taxi thi 200k, xe trung binh kha tro len thi 500k, phat tai cho luon k bb nhe, tu ngay co bb cam toi gio em dzu la tien chuc ti tro len roi ay chu.

Hạng B2
23/7/14
148
85
28
Mai Chí Thọ cho phép rẽ trái vào Lương Đình Của & rẽ phải vào Nguyễn Thị Định
View attachment 234072
Nếu từ Nguyễn Thị Định ra bắt buộc rẽ phải vào hướng đường dẫn cao tốc,
View attachment 234073
View attachment 234074
sau đó quay đầu lại và thấy biển chỉ dẫn này (nhánh đường bên trái) mà vào Lương Định Của hoặc rẽ trái đi Mai Chí Thọ về hầm Thủ Thiêm.
View attachment 234075
Tuy nhiên cấm rẽ phải từ Mai Chí Thọ vào Lương Đình Của
View attachment 234099

Cám ơn bác XaGan, em tính đi hướng từ cầu Thủ Thiêm, rẽ trái về LDC, sau đó đi thẳng đến ngã tư MCT rồi rẽ qua NTĐ được kg bác? hay phải đi từ hầm Thủ Thiêm rồi từ MCT rẽ vào NTĐ.

Chiều về thì từ NTĐ rẽ trái ra MCT rồi U turn ở đâu để về hầm Thủ thiêm vậy bác

Cám ơn bác nhiều.

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Cám ơn bác XaGan, em tính đi hướng từ cầu Thủ Thiêm, rẽ trái về LDC, sau đó đi thẳng đến ngã tư MCT rồi rẽ qua NTĐ được kg bác? hay phải đi từ hầm Thủ Thiêm rồi từ MCT rẽ vào NTĐ.

Chiều về thì từ NTĐ rẽ trái ra MCT rồi U turn ở đâu để về hầm Thủ thiêm vậy bác

Cám ơn bác nhiều.
bây giờ biển báo rõ ràng rồi bác cứ yên tâm theo bảng mà đi.ngã tư này không còn cấm rẽ trái hay phải như hồi làm đường nữa.nói chung như ngày xưa.chỉ có khác biệt là từ Nguyễn thị Đi ra XLHN hay về LĐC thì phải chạy vào cao tốc 1 đoạn.rồi rẽ trái để ra XLHN và LĐC hay về Hầm thủ thiêm