Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Không được đâu bác,
1k km đầu, phải thay dầu ngay vì dầu có sẵn trong xe là dầu bảo dưỡng,
ngoài ra, sau 1k đầu nv kỹ thuật sẽ căn chỉnh thêm các đai ốc, vvv và bảo dưỡng theo lịch mới đủ đk bảo hành,
thân
Căn cứ vào đâu mà bảo dầu trong xe là dầu bảo dưỡng, cần phải thay thế sau 1000km đầu tiên vậy ?
Tài liệu kỹ thuật đi theo xe không hề nói chuyện này, và cảm nang bảo trì xe cũng không có đề cập đến
Thế bác đã đi bảo trì lần đầu tiên xe chưa.Tôi đem con corolla 2014 đi bảo trì lần đầu tiên sau khi chạy được 6 tháng ở bắc cali, Mỹ ( chạy chưa tới 5000 dặm nhưng đủ 6 tháng cũng đem đi bảo trì ) vô dealer toyota nó chỉ kiểm tra dầu nhớt các loại rồi đảo bánh.Bánh sau ra trước, trước ra sau
Tháng 5 sắp tới là đủ 1 năm đem đi bảo trì lần 2, lúc đó nó mới thay nhớt, lọc nhớt, tiếp tuc đảo bánh
Nhân viên kỹ thuật của bọn toyota làm đúng theo yêu cầu bảo tri được đề cập trong cẩm nang bảo trì

Hạng B1
17/9/14
72
15
8
42
Căn cứ vào đâu mà bảo dầu trong xe là dầu bảo dưỡng, cần phải thay thế sau 1000km đầu tiên vậy ?
Tài liệu kỹ thuật đi theo xe không hề nói chuyện này, và cảm nang bảo trì xe cũng không có đề cập đến
Thế bác đã đi bảo trì lần đầu tiên xe chưa.Tôi đem con corolla 2014 đi bảo trì lần đầu tiên sau khi chạy được 6 tháng ở bắc cali, Mỹ ( chạy chưa tới 5000 dặm nhưng đủ 6 tháng cũng đem đi bảo trì ) vô dealer toyota nó chỉ kiểm tra dầu nhớt các loại rồi đảo bánh.Bánh sau ra trước, trước ra sau
Tháng 5 sắp tới là đủ 1 năm đem đi bảo trì lần 2, lúc đó nó mới thay nhớt, lọc nhớt, tiếp tuc đảo bánh
Nhân viên kỹ thuật của bọn toyota làm đúng theo yêu cầu bảo tri được đề cập trong cẩm nang bảo trì
Em cũng nghỉ 5.000km mới thay, các cụ hay thay ở 1.000 km cũng tốt nhưng em nghỉ hơi phí.

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Xe em được hơn 10.000km, hôm rồi chạy từ Sài Gòn tới Đồng Xoài, reset lại từ đầu về 0, đồng hồ báo 20km/l như dzậy là 5l/100km, trip được 110km, quá tiết kiệm đến không ngờ.
Cảm nhận ban đầu corolla altis 2014 1.8G

• Like
Reactions: bl3399
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Hihi. Trước tiên chúc mừng chủ thớt có xe mới cái đã
Sau đó thì em dám đảm bảo xe bác không mạnh bằng MAzda 3 2.0 và FF 1.5
Mà hình như xe chủ thớt bằng tiền 2 em trên thì phải.
Cách âm thì xe nhập phải ngon hơn xe lắp trong nước rồi (nguyên nhân thì cụ Tạch đã nói và bị hãng phồng tôm cho gần chết)
Nói chung là em nó vẫn là chiếc xe hợp lý để sử dụng. Chúc mừng bác "bóc tem" vợ hai vui vẻ. hihi