Hạng B1
15/3/13
80
29
18
Tp Plieku - Gia Lai
Chào các Bác em đang đi Em Ford Fiesta S đời cuối 2012, dạo này tự nhiên xe để khoảng 1 - 2 ngày không đi, lúc đề mấy rất khó, đề phải 2 lần mới được, còn khi vào số bị dật mấy phát mới ổn.
Cho Em hỏi có xe Bác nào bị hiện tượng đó không, tư vấn giúp Em
Tks

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Chào các Bác em đang đi Em Ford Fiesta S đời cuối 2012, dạo này tự nhiên xe để khoảng 1 - 2 ngày không đi, lúc đề mấy rất khó, đề phải 2 lần mới được, còn khi vào số bị dật mấy phát mới ổn.
Tks
xe bác thay Accu bao giờ chưa, nếu chưa thì kiểm tra lại gấp nhé, khả năng accu khá cao

• Like
Reactions: tuanplieku
Hạng B1
24/4/13
81
27
18
Em nghe nói con fiesta 2014 bị thiếu lọc gío. Vậy nếu mình không bao giờ lấy gío ngoài thì có cần gắn thêm cái lọc gío vào không các bác?

Tập Lái
10/11/14
2
1
1
33
Tks

Tôi cũng đi ford fiesta đời đầu 2012, 1.6AT, cũng gặp hiện tượng y như bạn. Khởi động lên mất một 2 phát đề. Lúc đầu nghĩ là do trời lạnh nhưng sau đó một lần đến ford kiểm tra, các bạn tư vấn kỹ thuật nói rằng do accu và phần mềm, đề xuất thay. Tôi đã thay 1 accu khô, và nhờ các bạn đó kiểm tra lập trình lại phần mềm trong hộp đen (tổng thiệt hại khoảng 3 -4 triệu, thay 1 năm rồi nên không nhớ chính xác...). Từ đó đến nay hết hẳn hiện tượng này, kể cả bây giờ đang là mùa đông và 1 tuần mới đi xe một lần cũng không gặp hiện tượng này nữa. Bạn thử đến ford thay accu xem.

Tham khảo thêm chức năng động cơ và các thông số khác của ford fiesta tại link này: http://www.otoso1.com/product/ford-fiesta-khuyen-mai.html

• Like
Reactions: tuanplieku
Tập Lái
24/9/13
37
1
8
Em nghe nói con fiesta 2014 bị thiếu lọc gío. Vậy nếu mình không bao giờ lấy gío ngoài thì có cần gắn thêm cái lọc gío vào không các bác?

Cái này thì con Fiesta nào ở VN đều thiếu hết bác ah, mình chạy Fiesta 2011 cũng thiếu, mình phải mua lọc gió để gắn vào lọc cho nó an toàn.

Không lấy gió ngoài thì có thể không cần thiết, còn có lấy gió ngoài thì nên gắn, nếu không cái hốc lại thổi ra toàn bụi.

Hạng C
10/9/07
971
66
28
(5)Vụ cái quạt gió e bị 2 lần rồi, xe dùng chìa khóa thì e cũng ko rành, nhưng xe e dùng Smart Key rồi, tắt máy xe ra ngoài thấy quạt gió vẫn chạy vù vù hoài ko thấy tắt và ko lock cửa dc luôn, chui vào trong xe lại bấm nút nấc 1 màn hình hiển thị thông báo mình làm sai gì đó rồi nó bảo mình phải đề máy lại, đề xong tắt lại là xong, ko báo gì hết, quạt gió tắt. thông minh vậy thôi chứ bác:3dcuoi:
đồi điểu chia sẻ cùng các bác[/QUOTE]

Xe thông minh là tắt máy, quạt gió động cơ cũng còn thổi hả bác :)

Hạng B2
25/5/11
109
42
28
Hy vọng bên em khai trương sẽ tổ chức chương trình lái thử thật hoành tráng cho các bác lái thử và cảm nhận.