Tập Lái
24/5/12
46
3
8
xe mình chạy hàng ngày đi làm thủ đức ---> quận 1, cuối tuần đi bình dương, đồng nai, trung bình cứ 10 ngày hết 1,4 tr tiền xăng ---> khoảng 14 lít/100km (camry 2.4 AT), chạy đường trường Vũng Tàu chắc khoảng 10lít.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
solana20032003 nói:
xe đi vậy đúng rồi,em đi con cam 2002 máy 2.2 mà vào thành phố tốn cũng tầm 16 đến 18 lít/100km,đường trường thì tầm từ 9 đến 11L/100km :(
Xe bác chắc số AT? Xe em số MT đi SG-ĐN hằng ngày trung bình 7.5l/100km.

Hạng C
12/1/11
517
6
18
BMT
fastmen nói:
Mình mới mua 1 con Camry 3.0 đời 2005 được khoảng mấy tháng.

<span style=""color: #ff0000;"">Ấn tượng mạnh nhất</span> về con này là khi đạp ga tăng tốc quá sướng, xe chạy quá êm ái (nhất là khi chạy qua ổ gà, đường dằn xóc...) ngoài ra còn quá nhiều chức năng cao cấp và xa xỉ (dư thừa) như: cảm biến mưa: tự gạt nước khi trời mưa, cảm biến ánh sáng: tự bật đèn khi trời tối, dàn lạnh cho ghế sau, rèm che nắng chỉnh điện, ghế sau chỉnh điện...

<span style=""color: #ff0000;"">Ấn tượng bất ngờ nhất</span> là quá... quá.... quá... hao xăng. Do chủ cũ là một đại gia, nên con camry của mình được bảo dưỡng theo kiểu chánh hãng, phụ tùng đến hạn, chưa hư là đã thay mới, nên xe gần như xe mới. Thế nhưng....sự thật quá phũ phàng...chạy trong thành phố ăn xăng tới 18-20l/km. Do xe có màn hình hiển thị đa thông tin nên kiểm tra cũng dễ. Bấm vào nút info trên vô lăng, chọn thông tin tiêu thụ xăng trung bình nó báo: 5km/l = 100km/20l. Lúc đầu tưởng xe cũ, phần mềm nó tính bậy, nhưng sau khi đổ xăng và chạy thử nhiều lần thì quả đúng là như vậy. Hỏi thăm anh bạn gần nhà cũng có 1 em Camry cùng đời cũng được KHỔ CHỦ xác nhận là 18-20l/100km.

Vậy mới biết tiếng đồn Toyota ít hao xăng là quá tầm bậy.

Mình đem nỗi niềm này tâm sự với một người bạn lúc trước dùng con Kia Price B 1.3, sau này đổi Corolla J cũng 1.3 thì được xác nhận Kia Price B ít hao xăng hơn.

Sau khi nghiên cứu cả về thực tế lẫn tài liệu, tham chiếu cả những trang web nước ngoài có phần compare side by side giữa các loại xe, mình xin mạnh dạn kết luận một điều: Xe Toyota dù là loại xe được nhiều người ưa chuộng nhưng dứt khoát<span style=""color: #ff0000;""> NÓ KHÔNG PHẢI LOẠI XE TIẾT KIỆM NHIÊN LIỆU NHẤT</span> như nhiều người vẫn ảo tưởng về nó.

<span style=""color: #ff0000;"">Lưu ý dùm</span>: mình viết bài này không phải rên rỉ vụ xe hao xăng mà chỉ muốn nói rằng Xe Toyota không tiết kiệm xăng thôi.

Bác đi thử một con LS400 như bọn em xem, bác sẽ thấy nó uông xăng như bợm nhậu uống bia hơi ah. Xe nào cũng hao xăng bác ơi, nhiều hay ít thôi. Miễn bác vui khi điều khiển em nó trên đường là được mà.

Hạng B1
1/7/12
76
2
8
dạ xe MT anh,chạy tíh trung bình thấy ko tốn xăng lắm,còn trong sài gòn thì thua,chạy 1 chút là hết xăng

Tập Lái
5/7/12
7
0
0
Xe càng mạnh thì càng hao xăng mà bác. Có tiền rước em nó về được chẳng lẽ không có tiền mua bia cho em nó uống àh..

Hạng B2
25/3/08
492
4
18
my city SÀI GÒN 1
chạy xe chấm lớn thì hao như vậy là hợp lý rồi !
cũng như xe 2 bánh bác chạy xe 50cc >>>>>150cc nó tiêu thụ xăng rất khác nhau!

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Vẫn tiết kiệm hơn nếu so cc và mức tiêu hao nhiên liệu với Humer, Jeep lùn... đấy bác chủ thớt ợ.

Hạng B2
28/6/12
123
0
18
34
Toy mà dính phải em này với mấy em Lancrui máy xăng số tự động nữa thì thôi rồi các bác ạ.Ăn uống vũ phu lắm.Cạch.Em vẫn thích Ford hơn.Nhưng dân mình dùng Toy lại rất rễ bán lại dữ giá

Tập Lái
29/9/12
32
3
0
41
Ngã ba
Bác nào có sách Hướng dẫn sủ dụng xe camry 3.0 đời 2003 cho em xin bản scan hoặc file mềm nhé.