Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Camry LE 2008 bị kêu ọt ẹt cửa

Hạng C
17/10/06
674
751
93
Các bác hãng còn kêu đi vài năm xe nào cũng vậy, có xe còn nhiều hơn. Ko biết thực hư thế nào, chẳng lẽ camry nào đi 5-6 năm cũng ọt ẹt mấy cánh cửa vậy ah.
Làm gì có chuyện đó bác

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Có khi nào xe e gắn cái bệ bước có đèn nó cạ vào cửa kêu ko nhỉ, tại thấy mở ra mở vào nó có vẻ cạ gì đó

Hạng D
19/10/09
4.735
14.292
113
Tel : 0949999684 .
Vân bác nói đung ạh
Cam có rất nhiều đồ hay và em cũng làm mà bác.Tuy nhiên giờ giá nó cũng điên điên bác à.Như cái hộp ECU và ABS của Camry Mỹ thì giá miển bàn rồi.Bán nữa giá hãng bảo hành lifetime cũng được :3dcuoi:
Đặt hàng khoảng bao lâu có bác, em đang nhức đầu vụ cánh cửa này lắm. Trước ko có bị vậy, sau này nó mới bị, ko biết có phải do đóng mở cửa mạnh tay 1 thời gian nó bị vậy ko nữa, hôm thứ 2 mang ra hãng toyota chỉnh rồi mà vẫn ko hết. Các bác hãng còn kêu đi vài năm xe nào cũng vậy, có xe còn nhiều hơn. Ko biết thực hư thế nào, chẳng lẽ camry nào đi 5-6 năm cũng ọt ẹt mấy cánh cửa vậy ah.
Cái này đặt hàng tầm 2-3 tuần lận bác.Còn vụ cửa xe bác nhức đầu thật....

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Báo cáo các bác là sau 1 ngày mang xe ra gara người bạn giới thiệu, các bác thợ rất nhiệt tình, tìm mọi tiếng kêu nhỏ của xe để khắc phục, vệ sinh ron cửa, canh chỉnh chốt cửa, tapi, chạy thử mọi cung đường để lắng nghe, có 2 bác ngồi sau để nghe, vừa chỉnh vừa chạy để nghe cứ thế đến khi triệt toàn bộ âm thanh lạ. Kết quả là giờ xe êm ru, không còn tiếng ọt ẹt nào, thế là niềm vui đã trở lại. Thanks các bác đã chia sẻ giúp em.

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Báo cáo các bác là sau 1 ngày mang xe ra gara người bạn giới thiệu, các bác thợ rất nhiệt tình, tìm mọi tiếng kêu nhỏ của xe để khắc phục, vệ sinh ron cửa, canh chỉnh chốt cửa, tapi, chạy thử mọi cung đường để lắng nghe, có 2 bác ngồi sau để nghe, vừa chỉnh vừa chạy để nghe cứ thế đến khi triệt toàn bộ âm thanh lạ. Kết quả là giờ xe êm ru, không còn tiếng ọt ẹt nào, thế là niềm vui đã trở lại. Thanks các bác đã chia sẻ giúp em.
tóm lại là nó kêu ở bộ phận nào?bác không nói thì AE nếu có bị như bác thì làm sao mà mò tìm ra