Hạng B2
22/10/13
306
907
93
Các bác hay thuê xe tự lái có gặp rắc rối với các xxx về vấn đề cà vẹt photo hay không?
VD : khi bị xxx chặn xe với ý đồ ăn bẩn,nếu không ăn được mà quay sang kiểm tra hành chính.Khi mình xuất trình cà vẹt photo có bị xxx gây khó khăn không ? Nếu xxx đòi lập biên bảng giam xe (do không xuất trình cà vẹt bản chính) thì phải sử lý thế nào ? Tốn bánh mì (bao nhieu là được) hay để xxx lập biên bản và giam xe (nếu là giam xe thì bên thuê có chịu tiền trả thuê xe cho những ngày xe bị giam không hay chủ xe chịu (do bên thuê không phạm luật))
Có bác nào gặp trường hợp này chưa ạh? và các bác sử lý thế nào?
Xin cám ơn

Hạng D
19/2/10
1.997
5.098
113
Thường đi thuê xe thì chủ xe có làm hợp đồng,có ghi rõ khi bàn giao những giấy tờ,nếu không đủ những giấy tờ theo qui định thì chủ xe chịu,nhưng trước khi thuê thì hỏi rõ và ghi thêm vào hợp đồng nếu thấy bất lợi.
Em nghĩ xxx cũng không khó dễ khi xe chỉ có cavet photo.

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Tất cả những vấn đề phát sinh về tính pháp lý của xe do bên cho thuê xe chịu. E đã từng bị xxx vịn lại kiểm tra hành chính khi đang đi xe thuê và không có vấn đề gì nghiêm trọng cả!

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
Thuê xe cớ hợp đồng là an toàn rồi
photo thì hầu hết là có xác nhận của ngân hàng, cái này luật quy định rồi
xxx không muốn giam xe làm gì, chủ yếu là muốn xxx thôi
nếu bác vi phạm rồi bị xxx kiểm tra, thêm tội không có giấy tờ là bác chịu, nếu bị kiểm tra hành chính (nhớ ghi trong BB) thì chủ xe chịu
***Chủ xe nó nói: nếu a không phạm luật thì làm gì có chuyện xxx kiếm xxx???

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Thuê xe cớ hợp đồng là an toàn rồi
photo thì hầu hết là có xác nhận của ngân hàng, cái này luật quy định rồi
xxx không muốn giam xe làm gì, chủ yếu là muốn xxx thôi
nếu bác vi phạm rồi bị xxx kiểm tra, thêm tội không có giấy tờ là bác chịu, nếu bị kiểm tra hành chính (nhớ ghi trong BB) thì chủ xe chịu
***Chủ xe nó nói: nếu a không phạm luật thì làm gì có chuyện xxx kiếm xxx???
Vẫn phải giao kèo với chủ xe trước cho chắc bác à, phần nào ra phần đó, tui bị lỗi tới đâu thì tui chịu phạt tới đó thôi, còn thủ tục xe ko đúng luật định thì chủ xe phải chịu, ko có chuyện "nếu" ở đây, nếu chủ cho thuê xe mà "nếu" thì e thề đó là lần cuối cùng e thuê xe ở đó cho dù ở đó có cho thuê camry giá 300k/ ngày chăng nữa

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
@ chủ topic: chủ xe có quyền chọn mặt gửi vàng mới cho thuê thì người thuê cũng có quyền chọn nhà cung cấp dịch vụ phù hợp với tiêu chí của mình mà thuê, bây giờ xe cho thuê đầy ải ra đó bác đừng lo ko tìm đc chỗ, mà mình cũng ko làm gì sai trái cả nên ko cần phải đầu lụy quá mức.

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
Vẫn phải giao kèo với chủ xe trước cho chắc bác à, phần nào ra phần đó, tui bị lỗi tới đâu thì tui chịu phạt tới đó thôi, còn thủ tục xe ko đúng luật định thì chủ xe phải chịu, ko có chuyện "nếu" ở đây, nếu chủ cho thuê xe mà "nếu" thì e thề đó là lần cuối cùng e thuê xe ở đó cho dù ở đó có cho thuê camry giá 300k/ ngày chăng nữa

chủ xe nắm trong tay giay to, xe của mình rồi thì nói kiểu gì mà không được
**cọ quẹt tí xíu 2 bên, chỉ cần đánh pát là hết vậy mà nó đòi quất 1.5tr đó bác
Đó là chưa nói, nếu giam xe thật, nó tính coi như mình thuê xe nó, nếu muốn lấy nhanh, bác cho chủ xe tiền để nó lo xxx lấy xe ra (lúc trước e có nghe chủ xe nói thuê xe bị tai nạn, xxx giam xe, nếu không muốn bị tính tiền thuê cả tháng thì phải nghe theo nó cho nhẹ người
Hiện tại đúng là chồ cho thuê xe nhiều nhưng chổ uy tín thì phải quen mới biết

Hạng B2
22/10/13
306
907
93
Gửi bác Hoangtan1312 & bác son_kts
Ý của Em là : tài xế chạy hoàn toàn đúng luật,xxx ăn bẩn không được có quay qua làm khó vấn đề cà vẹt photo (cụ thể : đòi lập biên bản giam xe),tài xế cũng không muốn bỏ bánh mì luôn thì sao ? XXX giam xe thì tiền thuê xe cho những ngày bị giam và chi phí khác cho đến khi xe ra khỏi nơi giam ai sẽ chịu ?Trong HĐTX có điều khoản khi xảy ra tai nạn hoặc vi phạm luật thì bên thuê xe chịu.
Đây chỉ là tình huống Em tính tới khi thuê xe thôi chứ hiện tại Em chưa bị.

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
Gửi bác Hoangtan1312 & bác son_kts
Ý của Em là : tài xế chạy hoàn toàn đúng luật,xxx ăn bẩn không được có quay qua làm khó vấn đề cà vẹt photo (cụ thể : đòi lập biên bản giam xe),tài xế cũng không muốn bỏ bánh mì luôn thì sao ? XXX giam xe thì tiền thuê xe cho những ngày bị giam và chi phí khác cho đến khi xe ra khỏi nơi giam ai sẽ chịu ?Trong HĐTX có điều khoản khi xảy ra tai nạn hoặc vi phạm luật thì bên thuê xe chịu.
Đây chỉ là tình huống Em tính tới khi thuê xe thôi chứ hiện tại Em chưa bị.
người cho thuê nắm đằng cán, nếu đúng luật thì hiếm ai mà thổi bác
nói thật với bác, nếu không bị gài bẫy, xxx rất ít khi bắt mình, lần trước e bị bắn tốc độ, sau khi lướt qua giấy tờ (dù là bản photo không phải của ngân hàng) xxx đề cập vấn đề mình vi phạm và $$$ ngay,
Không ai muốn giam xe ngoại trừ tai nạn thôi bác ơi, nếu giam xe, thủ tục này nọ, mất thời gian kiếm cơm của xxx rồi

Hạng B2
22/10/13
306
907
93
người cho thuê nắm đằng cán, nếu đúng luật thì hiếm ai mà thổi bác
nói thật với bác, nếu không bị gài bẫy, xxx rất ít khi bắt mình, lần trước e bị bắn tốc độ, sau khi lướt qua giấy tờ (dù là bản photo không phải của ngân hàng) xxx đề cập vấn đề mình vi phạm và $$$ ngay,
Không ai muốn giam xe ngoại trừ tai nạn thôi bác ơi, nếu giam xe, thủ tục này nọ, mất thời gian kiếm cơm của xxx rồi
Thanks bác
Có lẽ Em lo xa quá, do lần trước Em gặp vụ này : http://www.otosaigon.com/threads/em-bi-ban-lao-toc-do-o-song-than.8298623