12/7/12
193
32
28
_ Mình muốn gắn thêm cái màn hình DVD trên cái phần màn hình hiển thị thông tin và dời cái màn hình hiển thị đó xuống phía dưới ( theo trong hình ) thì làm gắn ở đâu và rổ rá thế nào các bác ????

_ Sẵn tiện muốn gắn thêm cái sub điện cho em nó luôn thì hiệu nào là ok và gắn ở vị trí nào là tốt nhất ?

Nếu bác nào đã gắn rồi thì tư vấn cho mình chỗ nào uy tín làm về vấn đề này nhé .
Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng B2
13/1/13
154
20
18
em cũng muốn lắp DVD mà bà cả không cho, nhưng quá quá trình tìm hiểu trước khi bị phán là "không lắp gì hết" thì em cũng có mấy điều muốn hỏi để các bác góp í cho bác chủ
1.Nếu chỉ lắp DVD cho dù loại xịn mà không nâng cấp các thứ(amply,loa,sub) khác thì nghe nhạc bị dở đi nhiều so với dàn CD gốc theo xe phải ko ạ?
2.Nếu lắp DVD thì phải nâng cấp amply, rồi đến loa và sub (nếu có tiền làm 1 lần thì khỏi bàn) phải ko các bác?
3.Captiva chỉ có thể lắp sub điện dưới gầm ghế phụ phải ko a?

Vì những thắc mắc trên nên em thấy nâng cấp 1 lần cũng tối thiểu 30 củ mới đủ nên em thôi luôn.Em cũng có hỏi 1 số chỗ thì họ báo tổng cộng khoảng 1500 usd cho cấu hình khá gồm DVD, sub,loa, amply
DVD $ 400
Loa trước: JBL - GTO609C giá $240
Loa sau: JBL - GTO629: $140
Sub: Infinity - Basslink: $320
Amply 4 kênh kéo loa: GTO804EZ: $475

Hạng D
10/1/13
2.147
1.619
113
Ra ngay bác undertakwer hoặc bác khanhphong đi bác.

Vợ 2 em Cap 2012. Gắn thêm Sub pioneer + DVD + camera lùi và bên hông.

Sub gắn gầm ghế.

Cũng tàm tạm.

Hạng D
À, cái vụ này mình làm lâu rồi, hồi đó nhờ các bác ngoài HN ship từ Korea về mấy cái mặt dưỡng và mang ra tiệm cho thợ lắp. Hôm bác qua ko có xe ở nhà cho bác xem.
Cái quan trọng là phải có mặt dưỡng chỗ cần số để dời box màn hình thông tin xuống dưới. Bác search xem nơi nào bán. Giờ giá khoảng trên dưới 1 chai thôi. Sau đó tháo cái hộp để đồ dưới màn hình thông tin ra. Lúc này phía trên sẽ trống 1 hộc để vừa màn hình 7-8". Tiếp theo:
- Nếu bác ko cần xem đĩa DVD, bác có thể mua cái màn hình bản đồ Vietmap 7" có video in để lắp camera lùi và camera gương bên phụ, xem được bản đồ Vietmap. Đầu đĩa bên dưới nghe mp3 6 đĩa cả tháng chưa hết. Lắp cái này nhìn tổng quan đẹp nhất, như zin nó có vậy, hè hè.
- Nếu bác muốn lắp đầu 2Din xem DVD, cũng ok luôn, nhưng cái màn hình nó hơi thò ra 1 tí, vì cái hộc ko đủ chiều sâu để lắp đầu 2Din, do phía sau cái hộc nó có khung sắt của sườn xe.
Bác muốn theo phương án nào?

Hạng D
À quên, sub điện thì nếu nhu cầu ko cao thì xài MPQ hay Pioner nhét gầm ghế phụ, bỏ cái hộc để đồ dưới gầm ghế ra, giá tầm 3-6tr lâu rùi em ko nhớ rõ. Tai trâu như em nghe cũng phê lắm rùi. Còn nhu cầu âm nhạc cao quá thì phải chơi loại xịn vài chục chai, em hổng rành.

12/7/12
193
32
28
ái chà chà, hôm nào phải mời anh cafe mới được , cảm ơn anh nhé

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
Cái vụ di dời cái màn hình đa thông tin xuống phía dưới cần số thì mà mua được mặt dưỡng gin thì lắp vào rất đẹp. Nhìn cái xe sang lên thấy rõ đó.

12/7/12
193
32
28
sáng giờ em đi " săn" mặt dưỡng zin cho màn hình hiển thị thông tin xuống dưới cần số mà ko có các bác ơi , ai có biết ở đâu bán thì cho em thông tin với , hiu hiu

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
Cái này lúc em mua vào 2008 chỉ có 500K thôi.Thời đó CAP rất thịnh hành nhất là ở Hà nội nên đồ chơi như thế này chủ yếu là mua từ Hà nội.Em mua cái mặt dưỡng cùng 2 cái điều khiển trên vô lăng cũng từ ngoài đó cả.