Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
24/11/14
4
3
3
34
Thời gian qua có xem thông tin về vài cái dự án First Home của công ty nhà quốc gia. Thấy có cái Thạnh Lộc đang hoàn thiện khá ổn. Còn cái Thủ Đức thì chưa thấy động đậy. Nhưng giá thì lại phù hợp với túi tiền của em.

Hơn nữa, nó cũng đc vay gói 30.000 tỷ nên lương Em có thể gánh được trong vòng 10- 15 năm. Tuy nhiên, 2 cái dự án đó mình lại không thích mà mình thích cái dự án sắp tới của NHO ở Quận 9 ngay tuyến vành đai trong.

Nhà mình ở Đồng Nai, nên nếu mua ở khu vực phía Đông sẽ thuận tiện và mình thấy chỗ Quận 9 đang phát triển khá ổn, đường xá rộng rãi, quy hoạch đồng bộ. Giờ còn trẻ mình thấy mua những khu như vậy mai mốt lớn tuổi ở dễ thở. Tiền ít cứ chui chui vô trong nội thành mua nhà hẻm đã không có còn chật chội.
Cần tư vấn thêm về căn hộ First Home Premium Khang Việt ở Q.9

Xem trên trang wikimapia thì thấy vị trí quá tốt rồi. Mình đã từng chạy qua khu vực này. Hiện tại thấy đang làm đường tè le nhưng toàn đường lớn. Ở đây cũng có mấy cái dự án lớn và đồng bộ như Estearn hay nhà phố Mega.

Thông tin dự án thì chưa thấy gì nhiều. Chỉ thấy cái website http://www.canhofirsthomequan9.net đưa thông tin thấy đầy đủ. Mình cũng có gọi điện thì thấy báo vào tầm giữa tháng 12 sẽ có thông tin. Bác nào làm bên bđs có thông tin j có thể share cho mình với nhé.

• Like
Reactions: chieupham
Tập Lái
24/11/14
4
3
3
34
nó có bằng ehome 6 mặt tiền ĐXH ko bác chủ
Cái Ehome 6 thì mình không rành lắm... Có phải cái dự án bên Q.7 gần Era ko. Nhưng với dòng Ehome thì nó khá thành công trên thị trường rồi. Nhưng mình lại ko quan tâm đến dòng đó vì những dự án trước nó ở bên phía Tây TP ko à.

Còn cái First home thì mình thấy dạo này đang nổi lên tùm lum khắp cả nước. Thấy cái tên tổ chức nhà quốc gia cũng kêu phết. Hy vọng nó sẽ triển khai. Hiện tại, mình chỉ biết là cái vị trí khu vực đó phù hợp vs nhu cầu của mình nhất. Còn lại đang đợi giá cả sao

Status
Không mở trả lời sau này.