Hạng D
14/6/05
1.590
3.938
113
Đồng Nai
Chổ là lỗi kg chấp hành biển báo, vạch kẽ đường hay lỗi đi sai làn vậy các bác?
2 lỗi này mức phạt chênh lệch khiếp lắm.

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Lỗi này là ko tuân thủ vạch kẻ đường thui bác, 2-3 ổ ak
Cái biển báo treo phía trên to chình ình kìa bác, không chỉ là vạch kẻ đường không đâu. Bác nhìn hình các bác khác post lên nhé

Hạng B2
2/7/13
447
271
83
Cái biển báo treo phía trên to chình ình kìa bác, không chỉ là vạch kẻ đường không đâu. Bác nhìn hình các bác khác post lên nhé
Nếu có bảng thì đúng như bác nói nhưng em xem lại đâu thấy có cái bảng nào đâu ta??

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Nếu có bảng thì đúng như bác nói nhưng em xem lại đâu thấy có cái bảng nào đâu ta??
À không có hình post lên nhưng bác chạy tới đo sẽ thấy. Sau khi bạn em bị hốt tại đó em đi tới đó kiểm tra và thấy cái bảng chỉ làn đường to chình ình

Hạng C
28/7/14
569
769
93
Hôm qua em đi từ Biên Hòa -> Sài Gòn buổi sáng (khoảng 9h00AM) thấy bên phía nghĩa trang có 4 xe oto bị vịn, còn hướng bên này có 1 xe đang bị dừng và 1 xe màu đỏ phía sau em chạy lane gần con lươn (chắc cán tiểu đảo) cũng bị dừng, con chó vàng giơ cạp nong đi ngang qua xe em (xe em đi lane giữ) giơ gậy chỉ vào xe đỏ (khi vừa qua chỗ ngã ba đèn đỏ trước khi tới Suối Tiên), còn khi về lúc 11h55 (AM) thì cũng có khoảng 2 xe đang bị vịn và 1 chiếc màu trắng mang biển 51A chạy trước em khoảng 2 xe cũng bị vịn vì cán tiểu đảo. qua tình trạng trên cùng với mặt đường thực tế thì em thấy cái bẫy chỗ này rất hoàn hảo để thu hoạch bánh mì. vì chỉ những người đã bị hoặc rành đường may ra mới thoát, còn xe chưa đi lần nào thì chắc 99% là nộp bánh mì, công nhận mấy thằng GTCC kết hợp ăn ý với mấy thằng XXX ghê.
Lỗi này là : Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường (phạt từ 100ng đến 200ng, cộng lại chia 2 là 150ng).

Hạng B1
15/12/14
88
53
18
Ho Nai, Vietnam

1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a, Điểm h, Điểm i, Điểm k Khoản 2; Điểm a, Điểm d, Điểm đ, Điểm e, Điểm l Khoản 3; Điểm a, Điểm b, Điểm c, Điểm d, Điểm đ, Điểm i, Điểm k Khoản 4; Điểm a, Điểm c, Điểm d Khoản 5; Điểm a Khoản 6; Điểm a Khoản 7 Điều này;

biển báo; hay vạch kẻ thì cũng chỉ 150k thôi

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng B2
4/10/11
173
140
43
cảm ơn thông tin của bác, sẵn tiện cho e hỏi là đường Tân Vạn hướng từ Bình Dương đi đc chưa ak.
Thông hết rồi bác ui, giảm kẹt xe nhiều. Nhưng dồn về ngã 3 - 621

Hạng B1
5/2/14
67
55
18
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a, Điểm h, Điểm i, Điểm k Khoản 2; Điểm a, Điểm d, Điểm đ, Điểm e, Điểm l Khoản 3; Điểm a, Điểm b, Điểm c, Điểm d, Điểm đ, Điểm i, Điểm k Khoản 4; Điểm a, Điểm c, Điểm d Khoản 5; Điểm a Khoản 6; Điểm a Khoản 7 Điều này;

biển báo; hay vạch kẻ thì cũng chỉ 150k thôi
Không chấp hành biển báo hiệu từ 100-200k, vậy còn quay đầu xe tại nơi có biển báo cấm quay thì 300-400k, mình mà bị lụm zụ biển cấm quay có cãi thành tội không chấp hành biển báo đc ko ta
Cảnh báo các bác ngã 3 621