Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Câu chuyện thế này, bà con chú ý khi gửi xe ở Parson Hùng Vương, bảo vệ tính gian tiền.

Tối qua ghé PS HV định kiếm mua đôi Sandal và dây nịt, iem gửi ô tô ở tầng hầm. Lúc vào đã thấy biển cảnh báo: khi thanh toán tiền nhớ nhìn số tiền trên bảng điện tử hoặc biên lai, iem đã cảnh giác nhìn đồng hồ ( 18h10 phút). Sau đó đảo 3 tầng lầu tìm không có ( tầm 30 phút), rồi gặp thằng em bên hội Mit đi trong đó ( tầm 10 phút) rồi đi về lun. Cạnh xe iem là 1 con Kia Màu vàng hồi đi lấy biển số và mua cùng đợt với iem BS 56S-2265 lun ( iem 2252).
Chuyện xảy ra khi tính tiền, iem đưa thẻ cho thằng bảo vệ, nó cà máy xong, iem cũng cố nhìn quanh quất mà chẳng thấy bảng điện tính tiền gì cả, thôi kệ, xem nó đưa biên lai mình trả vậy ( nhìn đồng hồ 18h55 phút). THằng bảo vệ bảo: của anh 30 nghìn, hơn 3h . Hic, iem bảo: em cho anh cái biên lai. Nó trả lời: anh ko bảo lấy biên lai nên em không in cho anh, của anh 30 nghìn hơn 3h. Iem lập tức nhảy xuống xe, bảo: anh vào đây chưa được 1h, em bảo anh hơn 3 h đi hết 3 tầng lầu ah? Thế là mặt nó tái đi, mồm bắt đầu lắp bắp: dạ, em thấy thẻ anh tính hơn 3h. Iem bảo: em trả anh cái thẻ đi. Nó đưa 1 cái thẻ có dán tờ giấy tick, rồi đưa cái thẻ tính tiền ..xe máy. Iem nổi điên: mày gọi đội trưởng ra đây, tao cần gặp ( iem uống tí xíu bia nên cũng hơi ...căng
) . Nó cầm bộ đàm gọi 1 hồi ko ai trả lời, nó móc điện thoại ra gọi. 30 s sau có 1 thằng mặc thường phục còn trẻ hơn nó chạy ra, bảo: hệ thống tính tiền trục trặc nên báo sai giờ v.v.... GIờ anh ấy bảo 1h thì mày thu 10 nghìn thì thu đi rồi chạy mất dép. Xong.
Vấn đề quan trọng nữa là ngoài thằng bảo vệ đó ra còn có 2 thằng khác và 1 cô em ngồi đó ( mặc đồng phục bảo vệ lun), mà tât cả lơ.... ngơ, coi như không nghe, mặc dù iem cố tình làm ầm ĩ lên mà cuối cùng 3 đứa nó vẫn ...lơ. Bực hết cả mình.
Đằng sau iem có 1 bác đi con Spark màu đỏ lun, đứng đằng sau nghe iem tranh luận ....

Đề nghị bà con cô bác hết sức cảnh giác với ông Parkson Hùng Vương này và ... 1 số nơi khác chơi tính tiền theo giờ. May là iem vô tình đọc 1 thớt nào đó nên hết sức cảnh giác. 20k không quan trọng, nhưng chơi kiểu này ...xấu quá.

Chúc bà con năm mới vui vẻ, mua may bán đắt nhé.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.290
113
Bọn này không biết tự trọng là gì nhỉ, cám ơn bác đã cảnh báo

Hạng D
28/6/07
2.811
1.787
113
tối thứ 7 đi đám cưới + karaoke bị chém hết 6 chục ngàn tiền giữ xe......đúng là xe hơi......

Hạng B2
17/10/10
430
4
0
như Em cũng sẽ làm ầm ỉ thôi ! cảm ơn Bác nói riêng và OS nói chung !

Xuân An khang, Thịnh vượng !

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Em cũng hay gởi xe ở đây, lần nào đưa thẻ xong cũng kèm luôn 10k, mấy chú ấy lấy tiền cũng ko nói năng gì, nên giờ nghe bác chủ kể mới biết đây có tính giờ.

Hạng C
11/9/10
555
263
63
Giờ đi đâu, làm gì cũng phải đề cao cảnh giác, thế còn đâu thời gian mà vui nhì?

Hạng D
9/5/09
3.409
16.125
113
o day la chuyen gia luon, ma may bac goi xe o day nen chu y, xe bi tong tray luc dau tui no cung k den luon, phui trach nhiem. Em bi mot lan rui. Ba mia no!

Hạng B2
28/12/09
471
2.584
93
Tp Hồ Chí Minh
Theo tôi được biết thì hệ thống tính tiền ở đây có chụp ảnh biển số xe - không biết có nhận dạng biển số không vì hôm rồi tôi chạy xe vào lấn quá, nó không chụp được biển nên phải de lại.
Nếu có hệ thống chụp ảnh biển số thì không sợ, bà con cứ đòi kiển tra lại là lòi đuôi ra ngay, ngoài ra chắc hệ thông vi tính này nó cũng lưu lại thông tin để chủ quản lý nhằm chống lại chiêu ăn gian của bảo vê, an ninh ...!.
<hr/>

M.U
Hạng C
17/12/10
856
14
18
46
04 cái Parkson đều như thế các Bác ơi, bọn Bảo Vệ chỉ lăm lăm lấy tiền xe rồi bốc hơi ... Vợ mình có bị gì cũng ráng chịu ! gia đình E tẩy chay Parkson lâu rồi, còn nếu có hốt hàng sales off 50% thì E gửi bên VINCOM ( q.1 ) hay LOTTE ( q.11 ) rồi đi bộ qua Parkson .

• Like
Reactions: nguabachlong