Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
The Scorpion King nói:
SUV7Seats nói:
Đến ngã 4 nếu đèn xanh còn ít hơn 5s (đường đông) và 3s (đường trống) thì em chủ động dừng chờ đến đèn xanh lần sau luôn.
Em thì ngoan rồi!
Vậy cho chắc :D:D

Hạng B2
10/5/12
130
125
43
57
SUV7Seats nói:
Đến ngã 4 nếu đèn xanh còn ít hơn 5s (đường đông) và 3s (đường trống) thì em chủ động dừng chờ đến đèn xanh lần sau luôn.
Tui cũng vậy. ráng chút xíu để rồi rắc rối với xxx. còn không thì xài cam hành trình

Hạng C
2/5/12
774
1.162
93
The Scorpion King nói:
qha_vn nói:
HieuNguyen485 nói:
-chào anh, thật tình tôi chưa biết tôi bị lỗi gì, nhưng việc đang gấp, 2 anh giữ 200 uống cà phê nha.
bác thua xxx ngay từ câu đầu tiên rồi :mad:
Chính xác, chủ thớt chẳng có gì oan ức mà phải kể lể cả. Chủ động đưa tiền trước là biết mình có lỗi rồi 1 thằng thì chủ động hối lộ 1 thằng nhận hối lộ tội ngang nhau!

Nghe bác này bình luận kiểu này thì biết 9 xác là bác này chưa chạy xe tải hoặc đi tỉnh thường xuyên bao giờ nên mới nói được câu đó. Xin thưa, 100 trường hợp bác cứ đi hỏi mấy bác tài xế xe tải hay tài xế thường đi tỉnh thì được bao nhiêu bác không không chủ động đóng hụi chết cho xxx mà được cho qua??? Xin hỏi luôn ở đây có bao nhiêu bác chưa từng hối lộ bao giờ khi bị xxx thổi phạt vậy? Cái chính tôi cần cảnh báo cho mọi người là chuyện vô lý về vượt đèn , mọi người lại đi tập trung vô cái chuyện tiền & mãi lộ!?

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/7/11
2.431
13
38
59
HieuNguyen485 nói:
The Scorpion King nói:
qha_vn nói:
HieuNguyen485 nói:
-chào anh, thật tình tôi chưa biết tôi bị lỗi gì, nhưng việc đang gấp, 2 anh giữ 200 uống cà phê nha.
Chính xác, chủ thớt chẳng có gì oan ức mà phải kể lể cả. Chủ động đưa tiền trước là biết mình có lỗi rồi 1 thằng thì chủ động hối lộ 1 thằng nhận hối lộ tội ngang nhau!

Nghe bác này bình luận kiểu này thì biết 9 xác là bác này chưa chạy xe tải hoặc đi tỉnh thường xuyên bao giờ nên mới nói được câu đó. Xin thưa, 100 trường hợp bác cứ đi hỏi mấy bác tài xế xe tải hay tài xế thường đi tỉnh thì được bao nhiêu bác không không chủ động đóng hụi chết cho xxx mà được cho qua??? Xin hỏi luôn ở đây có bao nhiêu bác chưa từng hối lộ bao giờ khi bị xxx thổi phạt vậy? Cái chính tôi cần cảnh báo cho mọi người là chuyện vô lý về vượt đèn , mọi người lại đi tập trung vô cái chuyện tiền & mãi lộ!?
Vậy thế lúc cụ bị phạt đang chạy xe tải hay xe con, phạt ở thành phố hay ở tỉnh từ đó suy luận ra nhé?

Hạng C
2/6/11
642
4
18
Nếu khi bác nhìn đèn xanh thấy còn 3s thì khả năng bác vượt đèn đỏ cũng có thể xảy ra. Theo em thì khi còn nhìn thấy đèn mà nó <6s thì cứ đợi đi cho chắc.

Hạng C
6/5/12
501
1.565
93
Đà Lạt
The Scorpion King nói:
qha_vn nói:
HieuNguyen485 nói:
Em thích bác này nè...!

Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND
Bác chạy xe du lịch mà so sánh với xe tải, khách làm gì? Họ luôn luôn có lỗi (quá tải, hàng ko hóa đơn, xe chưa đạt tiêu chuẩn, có đôi khi ko có bằng lái or bằng lái bị giam,v.v...) thì họ phải tranh thủ chung chi trước để đi qua trạm, còn bác lái xe du lịch, xác định mình chưa vượt đèn thì chung chi trước làm gì? như thế là tình ngay lý gian, xxx nó hiểu là bác đã biết lỗi của mình nên chủ động đưa trước --> nó hành bác để kiếm nhiều thêm. Nếu trên xe có người cần cấp cứu thì bác mở đèn cảnh báo chạy, xxx thổi thì đưa xxx đến xe cho nó thấy rồi đi, nó ko chịu tin thì bác yêu cầu nó lên xe chở đi luôn cho nó biết, em thấy taxi làm vậy ko à, mình chở người đi cấp cứu mà...